Tập Lái
12/7/14
9
1
3
44
em không rành về ô tô thế nên nhờ các anh chị chỉ giáo giúp
em mới mua 1 em carmy 2.4 đời 2005

nhờ bạn xem, nhung khi em chạy có 2 hiện tượng
1. xe cảm giác yếu: sau khi vào số 1 nhả côn từ từ có hiện tượng rung xe, sau đó chạy lên tốc độ 15km/h vòng tua máy khoảng 1000-1200 vào số 2 có hiện tượng ép máy kêu tè tè; tiếp đó chạy đà tới 20 km vào số 3 cũng bị hiện tượng kêu như vậy và cảm giác hụt máy, xe đi đường TP thường xuyên phải về số 2. Em đã từng chạy artis 1.8 thì thấy rõ là 2.4 không khỏe bằng 1.8. Vậy các pác giúp e đây là bệnh gì và cách khắc phục.
2. Xe em đời 2005, không biết sao đi đến gờ giảm tốc thì đến 2 bánh sau có hiện tượng văng đuôi ( giật ngang) rất khó chịu. xin các bác chỉ giáo giúp ah !

Hạng B2
13/10/13
157
40
28
em không rành về ô tô thế nên nhờ các anh chị chỉ giáo giúp
em mới mua 1 em carmy 2.4 đời 2005

nhờ bạn xem, nhung khi em chạy có 2 hiện tượng
1. xe cảm giác yếu: sau khi vào số 1 nhả côn từ từ có hiện tượng rung xe, sau đó chạy lên tốc độ 15km/h vòng tua máy khoảng 1000-1200 vào số 2 có hiện tượng ép máy kêu tè tè; tiếp đó chạy đà tới 20 km vào số 3 cũng bị hiện tượng kêu như vậy và cảm giác hụt máy, xe đi đường TP thường xuyên phải về số 2. Em đã từng chạy artis 1.8 thì thấy rõ là 2.4 không khỏe bằng 1.8. Vậy các pác giúp e đây là bệnh gì và cách khắc phục.
2. Xe em đời 2005, không biết sao đi đến gờ giảm tốc thì đến 2 bánh sau có hiện tượng văng đuôi ( giật ngang) rất khó chịu. xin các bác chỉ giáo giúp ah !
Vang duoi... Chac la giam soc co van de roi...bac chờ hay dt bac PHONG NGUYEN... Tu van them nha

• Like
Reactions: Giang Nam Nhung
Hạng B2
28/1/09
120
44
28
Xe cụ khả năng bị bỏ máy rồi, cái này kiểm tra và xử lý dễ thôi, cụ vào gara quen nhờ họ check cho.
Vđề văng đuôi khi qua các gờ giảm tốc hoặc ôm cua : cụ kiểm tra kỹ giảm sốc sau và bi nhào (xe e trc cũng bị rất khó chịu, phuộc ko xì nhớt, kiểm tra kỹ thấy bi nhào rơ, thay 1 cặp mới vào e ý lại vững vàng ngay)

Hạng B2
13/10/13
157
40
28

pác PHONG NGUYEN là ai vậy ah? Em mới tham gia OS ah? Liên lạc sao anh?
Bac Phong Nguyen... E chi biet tren os ma thoi va bac ay rat nhiet tinh giup do anh em khi can tu van... Neu o tphcm thi bac ghe gara so dt 094 9999684.em cug chua biet bac ay vi em o tinh xa qua

• Like
Reactions: Giang Nam Nhung
Tập Lái
12/7/14
9
1
3
44
Xe cụ khả năng bị bỏ máy rồi, cái này kiểm tra và xử lý dễ thôi, cụ vào gara quen nhờ họ check cho.
Vđề văng đuôi khi qua các gờ giảm tốc hoặc ôm cua : cụ kiểm tra kỹ giảm sốc sau và bi nhào (xe e trc cũng bị rất khó chịu, phuộc ko xì nhớt, kiểm tra kỹ thấy bi nhào rơ, thay 1 cặp mới vào e ý lại vững vàng ngay)
Dạ cảm ơn anh nhiều ah! :) đúng là gà vào đây được các pác giúp đỡ nhiều. E đỡ lo, sợ mua xe đụng !

Hạng B2
26/12/15
134
98
38
Em cũng quan tâm vụ xe đời sâu bị yếu xe em đời 2002 cũng đang dính máy yếu kiểu bác chủ, còn đuôi văng thì bác cứ kiểm tra kỹ lại giảm xóc, mất công tí nhưng đi đỡ khó chịu.