Tập Lái
31/3/07
6
0
0
em đang định ký hợp đồng em SF nhưng phân vân quá

pac' nào bít phân tích giúp em vơi!

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.458
2.198
113
48
TP.HCM
RE: các pac' ơi! mua Santa fe thì nên mua máy dầu hay máy xăng

Em chọn máy dầu bác ạ :)

Chi Hội Phó SFC
2/1/07
1.682
4
36
48
Hà Nội

@toantrung , cách đây 1 tháng em cũng lăn tăn như bác . Ko biết chon máy dầu hay máy xăng . Em có 1 vài ý kiến như sau :
- SF máy dầu ưu điểm tíwt kiệm nhiên liệu ( 1 số bác đi rồi báo đường trường chỉ co 8l , TP khoảng 13 l) , máy dầu nhưng rất êm chỉ khi bác đứng ở ngoài , sát máy mới biết là máy dầu, nếu bác cần thông tin thêm về máy dầu bác hỏi bác santafe07 . Đó là lúc xe mới tinh , còn những năm sau em ko biết . Nhuợc điểm khó sửa chữa , linh kiện thay thế đắt hơn máy xăng , và với xứ nhiệt đới như VN e là ko ngon như chạy ở EU. Vẫn có tiếng ồn đặc trưng của máy dầu và ko bốc như máy xăng ( Động cơ 2.2 )
- SF Máy xăng ưu điểm máy cực êm , bốc , dễ sửa chữa , phụ tùng thay thế rẻ hơn máy dầu . Nhược điẻm , máy xăng thuờng ko bền bằng máy dầu thế hệ mới ( em cũng đang thắc mắc , có cao thủ nào trong OS giải thich hộ em với !!) , tiêu hao nhiên liệu lớn đường trường khoảng 10l , TP khoảng 15l .
Em nhu cầu đi lại ít , ngày may ra em đi khoảng 30km nên chọn em máy xăng vừa êm , vừa bốc . Còn nếu bác đi nhiều nên chon máy dầu . 1 thông tin nữa là ở VN máy dầu đang bán chạy hơn máy xăng và giá máy dầu dắt hơn máy xăng khoảng 600$.
CHúc bác có vợ 2 như ý !!

Tập Lái
15/3/07
4
0
0

Chào các bác, em mới ra nhập 4R, nhưng em cũng đã ký hợp đồng và sắp lấy em FE máy xăng. Sau khi tham khảo lung tung cả thì thấy cũng thống nhất với bác Mrpinocio