O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona
---------------------------------------

Hạng B2
5/5/07
213
158
43
Cho em mở màng.
Xe em Ford Everest, số TĐ, mua tháng 1/2009 tại hãng. Em nghe mọi người nói nếu thắng ABS thì khi đạp thắng thì có cảm giác chân thắng run run. Sao em thử ở xe em, chạy ở 60km/h trên xa lộ, đạp thắng khỏang 9/10 chân thắng, thì không thấy cảm giác này. Không biết cách em thử như vậy đúng không, hay là phải đạp gấp lút cán chân thắng 10/10 luôn thì mới thấy chân thắng run run. Hiện nay em thấy chân thắng không run run thì em lại run run, nghĩ dại không biết xe mình có bị quên lắp bộ phận ABS này không. Em đang phân vân quá.

Hạng D
20/8/09
1.136
4
38
11
petrol nói:

Cho e hỏi sao FE AT không có chế độ +/-?
Còn tiếng độ cơ nổ (máy dầu) ở chế độ chờ hoặc chạy <30km/h e đánh giá là to và hơi bị ù tai? (chẳng hạn như to hơn SF);
Cám ơn Bác.

Hạng B2
15/7/09
167
0
0
42
Richard_Van nói:
petrol nói:

Cho e hỏi sao FE AT không có chế độ +/-?
Còn tiếng độ cơ nổ (máy dầu) ở chế độ chờ hoặc chạy <30km/h e đánh giá là to và hơi bị ù tai? (chẳng hạn như to hơn SF);
Cám ơn Bác.

Thay vào đó là số 1,2,3 rồi đó, nó cũng giốngnhư S , +, - thôi àh.
Bình thuờng cứ 9d6ẻ D mà chạy.
Nếu xuống đèo dốc nguy hiểm thì nên kéo về 3 (kinh nghiệm của riêng e).
Còn khi xr mắc lầy thì kéo về 1 luôn ( còn lầy quá thì nhờ cứu hộ kéo lên, hi hi).

Bác Petrol cho em hỏi tí về cái đèn báo O/D OFF. Nó có nghĩa gì ạh. Hôm trước khi đang chạy thì thấy nó ság đèn. sau đó e không hiểu nó báo gì, xi nhan tấp vào lề. tắt máy 1 chút, sau đó đề lại thì không còn đèn báo này nữa.
E cảm ơn nhiều nhiều.

Hạng D
8/9/07
3.995
275
83
52
Bác có thông số về độ ồn khoang hành khách của FE AT không bác? So sánh về độ ồn giữa SF, FE và Cap DSL thì thế nào ạ?
Đèn O/D (overdrive) off sáng có nghĩa là bác bấm vào nút O/D rồi. Mặc định là O/D on đèn không sáng. Dùng chức năng này khi vượt xe, lúc đó xe sẽ về 1 số và lao...hì. Bác tắt máy tức là reset lại chức năng này. Khi xe đang chạy bác chỉ cần ấn vào nút này lần nữa là nó mất. ( Sorry bác DẦU, em ôn lại bài cũ tý)!

Hạng C
25/12/03
511
0
16
Vietnam
O/D dùng để về 1 số, dùng khi vượt hay khi xuống dốc.

@petrol, cho tui hỏi cái anchorage point của FE nằm chỗ nào? hay mình khoan bắt vào sàn xe được ko? chỗ ngay sau lưng băng ghế 2?

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona
mdhung nói:
O/D dùng để về 1 số, dùng khi vượt hay khi xuống dốc.

@petrol, cho tui hỏi cái anchorage point của FE nằm chỗ nào? hay mình khoan bắt vào sàn xe được ko? chỗ ngay sau lưng băng ghế 2?

E chưa hiểu ý bác hỏi là cái gì ạ

Hạng B2
18/3/07
363
6
18
66
Hà Nội
@langt_thang
Để thử ABS có hoạt động không bác chọn chỗ nào đường trơn thử mới biết (đường đất gặp trời mưa), không cần đạp lút chân phanh bác đã nghe thấy lịch kịch liên tục đó là lúc ABS hoạt động. Còn bác thử trên đường đẹp khi phanh bánh có bi trượt đâu mà ABS làm việc.