Hạng F
16/4/08
7.470
2.745
113
Kính chào các bác,
Số là hôm thứ 2 vừa rồi em có việc đi từ Bà Rịa lên Thủ Dầu Một (Bình Dương) theo hướng qua cầu Đồng Nai em rẻ phải vào Ngã 3 Tận Vạn, đi trên đường này em thấy dày đặc các trạm thu phí. Đi đến nơi em kiểm tra lại tiền phải bỏ ra mua vé qua trạm là lân cận 80k, nghĩa là qua cở 8 trạm thu phí, em trừ 1 trạm thu phí trên QL 51 ra (vì em xuất phát từ Bà Rịa)
Với số trạm và tiền chi ra, em hết hồn, vậy là tiền thu phí gần bằng tiền xăng rồi, mà sao lắm trạm thu phí thế. Em chợt nhớ đến lâu rồi có đọc bài của 1 bác OS nào đó, ở Bình Dương có trạm thu phí nào mà mua 1 vé ở 1 trạm, thì được qua 2 trạm??? Lần đầu tiên đi trên đường này nên không biết em bị hố hay là đúng nó phải như thế nữa??? Mong các bác tư vấn, vì sắp tới em có việc đi lên Thủ Dầu Một nữa ạ!

Hạng C
17/1/11
728
286
63
bác mua vé trạm nào cứ giữ vé lại đưa tiếp trạm sau, nó ko chịu hãy mua vé tiếp chứ đừng có mỗi trạm mua 1 vé mới, có con đường bác phải mua 3 lần vé nhưng cũng có con đường bác mua 1 vé nhưng đi được 2 trạm vì nó chặn đầu chặn đuôi bác ơi.

Hạng B2
28/1/11
269
5
0
Bình Dương
huy812000 nói:
Kính chào các bác,
Em chợt nhớ đến lâu rồi có đọc bài của 1 bác OS nào đó, ở Bình Dương có trạm thu phí nào mà mua 1 vé ở 1 trạm, thì được qua 2 trạm???

tôi biết có 2 trạm ở trên QL1K, trên đường từ Thủ đức về Biên hoà
còn mấy cái kia thì không rõ lắm
nếu bác muốn né trạm thu phí thì bác đi luôn đến Ngã tư Trạm 2 cũ, quẹo phải về cầu vượt Linh xuân, quẹo phải theo QL1K về hướng Biên hoà khoảng 3 cây số đến ngã 3 Cây lơn, quẹo trái về chợ Dĩ An... đi theo đường khu công nghiệp.... ra QL13.... về Thủ Dầu Một thì không có trạm nào hết.
Tuy nhiên nếu không phải dân địa phương thì rất khó chỉ đường cho bác....

Last edited by a moderator:
OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113
Đấy là do bác ít đi nên cứ thấy trạm là mua vé -> TỐN !!!
Thực ra, nếu bác đi từ cầu Đồng nai rẽ phải vào TL16 (tức đường Bùi Hữu Nghĩa) thì trên trục đường này tới Bình Dương tồn tại 4 trạm thu phí x 2 lượt là 80k (nếu bác cứ thấy trạm là mua). Con đường này nằm trên 2 tỉnh nhưng lại theo kiểu : Bình Dương (Dĩ An) - Hóa An (Biên Hòa, Đồng Nai) - rồi lại Bình Dương.
Cách mua vé : đến trạm đầu mua vé - đến trạm cuối trình vé đã mua. (Nếu chưa biết thì hỏi, rồi mới mua).
Rút kinh nghiệm cho lần sau, bác nhé.

Hạng D
25/8/06
1.341
388
83
Bác chủ thớt mới đi lần đầu đường này:D. Đồng nai 10 ngàn qua 4 trạm. Bình dương thêm 10 ngàn nữa:D

Hạng C
10/6/08
641
148
43
39
Biên Hòa
Bác chủ qua cầu Đồng Nai xong rẽ phải vào Tân Vạn, trạm đầu mua 10k, sau đó dùng vé đó qua tiếp 3 trạm nữa. Đến trạm thứ 5 mua tiếp 10k và qua trạm 6 luôn. Bác rẽ qua QL13 thì qua trạm phải mua vé nữa.

Hạng F
16/4/08
7.470
2.745
113
Cuối cùng em đã hiểu. Cảm ơn các bác nhiều lắm!

Hạng D
9/2/11
3.420
870
113
Sài Gòn
Híc ... nhưng mà có khúc đường chút éc mà nó xây làm gì lắm trạm thu phí thế không biết

Hạng D
9/3/06
1.160
14
38
53
Lần sau các bác mua vé nhớ nhìn kỹ tấm vé. Nếu nó thêm vài cái cuốn vé (liên) để xé thì đích thị là có thể dùng được ở các trạm sau rồi.
Nhưng có nhiều trạm rất lập lờ, kiểu như trạm trên đường Ng Văn Linh, nhiều người ko biết sử dụng lại tấm vé đều phải mất tiền 2 lần. Bản thân em cũng bị mất tiền "nghiu" nhiều lần rồi trước khi đọc được thông tin của ae trên OS. Bà mịa chúng nó, cứ thuốc được thằng nào là thuốc.

Hạng D
9/2/11
3.420
870
113
Sài Gòn
liamvn nói:
Lần sau các bác mua vé nhớ nhìn kỹ tấm vé. Nếu nó thêm vài <span style=""color: #ff0000;"">cái cuốn vé (liên</span>) để xé thì đích thị là có thể dùng được ở các trạm sau rồi.
Nhưng có nhiều trạm rất lập lờ, kiểu như trạm trên đường Ng Văn Linh, nhiều người ko biết sử dụng lại tấm vé đều phải mất tiền 2 lần. Bản thân em cũng bị mất tiền "nghiu" nhiều lần rồi trước khi đọc được thông tin của ae trên OS. Bà mịa chúng nó, cứ thuốc được thằng nào là thuốc.
Có nghĩa là nó é đưa cho mình vài cái liên đó luôn hả bác
Mình hỏi nó mới đưa à? :cool: