Hạng B2
15/5/19
220
645
94
35
Nhiều tài xế phản ánh tình trạng ùn ứ nghiêm trọng ở các trung tâm đăng kiểm trên địa bàn TP.HCM trong những ngày gần đây. Các ngày này, tài xế chủ xe phải đợi từ 3 đến 4 hay thậm chí 5 6 tiếng để được đăng kiểm xong chiếc xe là điều rất bình thường. Có người thậm chí xếp hàng đợi hàng giờ đồng hồ đành ngậm ngùi đánh xe ra về vì trung tâm thông báo không thể nhận thêm xe.

Các trung tâm đăng kiểm ở TPHCM đều đông như "mắc cửi", trời chưa sáng xe đã xếp hàng dài

Không nói gì đâu xa, ngay hôm mùng 1 định mang xe ra trạm nhưng được người quen cảnh báo quá đông, xếp hàng dài không thấy đầu hàng thì thôi quyết định để xe ở nhà đợi vài hôm cho thư thả. Hôm mùng 3 lại đánh xe ra lúc hơn 8h sáng thì hết chỗ, trung tâm hẹn hôm sau mang xe lúc trời chập sáng cho chắc, thế là hôm sau em lủi thủi gần 5 giờ mang xe ra, đợi cả buổi đến gần 11h trưa thì xe cũng xong.

Được biết với hơn 3 tháng giãn cách xã hội, số xe ô tô quá hạn kiểm định dồn ứ đã lên tới hơn 29.000 xe. Việc người dân sợ đi lại bị CSGT xử phạt nên có tâm lý mong muốn được đăng kiểm để sớm hoạt động, đi làm là điều bình thường, khiến tình trạng các trung tâm dồn ứ.

Trung Tâm Đăng Kiểm 50.02S lúc 6h sáng

Trung Tâm Đăng Kiểm 50-02S lúc 6h sáng

Nhìn những hình ảnh nhiều bác tài cập nhật thì còn đông hơn những ngày giáp tết, hôm đó em đi gần 5h sáng nhưng trước đó cũng đã có xe xếp hàng rồi, chắc có bác đi từ 4h quá. Nhiều bác còn đang đùa với nhau "không sinh cùng ngày cùng tháng cùng năm. Nhưng nguyện đăng kiểm cùng ngày cùng tháng cùng năm" đây mà. :D

Trung Tâm đăng kiểm xe cơ giới 50-03S lúc 5h30 sáng

Trung Tâm đăng kiểm xe cơ giới 50-03S lúc 5h30 sáng

Chỉ cần đề xuất của cục đăng kiểm đề nghị Bộ Công an chỉ đạo lực lượng CSGT, Sở GTVT chỉ đạo lực lượng thanh tra giao thông không xử phạt đối với xe ô tô quá hạn đăng kiểm do giãn cách xã hội thì tình hình có thể sẽ đỡ và nhẹ nhàng hơn. Nhưng đời đâu có như mơ, đề xuất chỉ là đề xuất :rolleyes::rolleyes:

Em thì qua 2 lần đi cũng đã đăng kiểm được, nhưng chắc có nhiều bác vẫn đau khổ chưa vào được cái trạm vì các trung tâm đều đông như kiến cỏ. Mong là không có bác nào xếp hàng ngủ qua đêm để giữ chỗ:D

Hạng D
7/3/07
2.225
53.670
113
Hồng Hà mấy hôm nay đi ngang cũng đông nghẹt. Mẫy bữa trước xếp hàng ra tới chân cầu vượt sân bay. Nay CSGT cho chui vào xếp tài ở con hẻm đối diện cổng vào

Tập Lái
5/5/14
16
9
3
May mắn đầu dịch cuối tháng 6 đi trạm QL13 chỉ có 5 AE, 30min là xong khỏe ra

Hạng F
7/8/17
7.465
10.164
113
đi đăng kiểm bên đó có đòi chứng nhận, thẻ xanh thẻ vàng j k các bác. e chưa tiêm mà lỡ dính cô ấy xong tự trị ở nhà mà h chưa có tờ giấy lộn lưng :p

• Like
Reactions: Perenco
Hạng C
30/7/16
521
778
93
Quận 8, HCMC
Tui mới đăng kiểm ngày 04/10 vừa qua, tui rút kinh nghiệm và có "khẩu quyết - thần chú" để được đăng kiểm ngay, nếu ai cần để đi đăng kiểm thì inbox tui chỉ cho (chỉ là kinh nghiệm rút ra để được đăng kiểm sớm thôi, không tốn tiền hay tào lao gì cả).

• Like
Reactions: Binhxe
Hạng D
3/3/16
1.497
2.667
113
39
Hồng Hà mấy hôm nay đi ngang cũng đông nghẹt. Mẫy bữa trước xếp hàng ra tới chân cầu vượt sân bay. Nay CSGT cho chui vào xếp tài ở con hẻm đối diện cổng vào
thất thu mấy tháng giờ tranh thủ bù chứ.

• Haha
Reactions: LACDA
Hạng D
29/6/15
4.923
15.786
113
39
Tui mới đăng kiểm ngày 04/10 vừa qua, tui rút kinh nghiệm và có "khẩu quyết - thần chú" để được đăng kiểm ngay, nếu ai cần để đi đăng kiểm thì inbox tui chỉ cho (chỉ là kinh nghiệm rút ra để được đăng kiểm sớm thôi, không tốn tiền hay tào lao gì cả).
Thôi giữ knghiem xài 1 mình đi, bày trò khôn lõi chi phèng vậy

• Like
  • Haha
Reactions: xxl and Hungthan05
Hạng C
30/7/16
521
778
93
Quận 8, HCMC
Thôi giữ knghiem xài 1 mình đi, bày trò khôn lõi chi phèng vậy
Sorry bạn, mình nói ý này vì sợ public thì bên đăng kiểm nó siết thì không áp dụng được cho ai cần, và dĩ nhiên chỉ dùng cho ai cần thôi.
Bạn dùng từ "phèn", "khôn lõi" có vẻ nhiều ác ý nhỉ?!
Cám ơn bạn nhiều.