Hạng D
16/11/10
1.416
2.728
113
Bình Thạnh, Tp HCM
Chào tất cả các bác, mình mới chuyển từ Mitsubishi sang Captiva Revv. Các bác cho mình hỏi một số vấn đề liên quan khi sử dụng xe:
1. Xe không tự lock cửa khi xe chạy, các đời trước cài lại được còn bản Revv có cài được không?
2. Độ lại gập gương theo remote được không?
3. Khi đậu xe, muốn tắt chế độ tự động lock cửa ntn?
4. Thắng tay điện tử, giả sử mình bấm thắng rồi sau đó bình ắc quy hư hay hết điện nó có tự nhả ra không hay khóa cứng bánh xe luôn.
5. Khi pin remote hết làm sao để khởi động xe?
...vài thứ nữa nhưng chưa nhớ để hỏi...
Cám ơn các bác trước.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
8/9/08
1.828
63.835
113
TP. Hồ Chí Minh
Trước đó bác chạy con gì của Mit. Khi xài Caprevv bác cho một vài so sánh giữa 2 em đi ạ.
1/ Em hỏi KT bên VL họ nói không được.
2/ Bên hội CU họ đã làm. Bác @Obix rành vụ này.
3/ Chịu thua... Cứ rời xe là nó lock.

Hạng D
16/11/10
1.416
2.728
113
Bình Thạnh, Tp HCM
Mục này là tốt chứ sao bác chủ lại thấy bất tiện ah?

bất tiện là xe để trước cửa nhà, chìa trong túi mình ngồi trong nhà mà xe nó tự mở cửa rồi.

Trước đó bác chạy con gì của Mit. Khi xài Caprevv bác cho một vài so sánh giữa 2 em đi ạ.
1/ Em hỏi KT bên VL họ nói không được.
2/ Bên hội CU họ đã làm. Bác @Obix rành vụ này.
3/ Chịu thua... Cứ rời xe là nó lock.

trước đó mình chạy lancer gala là chính và grandis là phụ, nhà vẫn còn em grandis nên để vài bữa nữa mình làm cái so sánh chứ giờ mới chạy được 100km thôi à.

Hạng D
8/9/08
1.828
63.835
113
TP. Hồ Chí Minh
bất tiện là xe để trước cửa nhà, chìa trong túi mình ngồi trong nhà mà xe nó tự mở cửa rồi.

Sao mà có vụ này được bác. Khi nó đã lock, muốn mở cửa, nếu không dùng chìa khoá thì phải nhấn cái nút nhỏ trên tay nắm mới mở cửa được chứ. Hay là xe bác bị lỗi...Có khả năng bác để chìa khoá vào túi quần rồi bị cấn nút chăng?

Hạng D
16/11/10
1.416
2.728
113
Bình Thạnh, Tp HCM
Sao mà có vụ này được bác. Khi nó đã lock, muốn mở cửa, nếu không dùng chìa khoá thì phải nhấn cái nút nhỏ trên tay nắm mới mở cửa được chứ. Hay là xe bác bị lỗi...Có khả năng bác để chìa khoá vào túi quần rồi bị cấn nút chăng?

thì phải nhấn cái nút trên tay nắm đó bác. Có điều là mình ngồi trong nhà ai đi ngang cũng mở đươc xe mình hết thì chết bác ui. Nhà mình đâu đậu xe trong nhà được nên xe đậu bên đường trước cửa nhà. Chìa khóa trong phạm vi 6 mét là có thể mở của được rồi giờ k biết xử ntm nữa.

Hạng D
8/9/08
1.828
63.835
113
TP. Hồ Chí Minh
Bác thử lại coi sao, xe em cách xa 1m là hết mở được rồi. Nếu có ai đó cố tình mở cửa thì đèn sẽ sáng, còi hú to lắm.

Hạng B2
27/3/16
103
74
28
48
Bạn vào DCU màn hình điều khiển thay đổi Chức năng Keyless locking change sang off là xong thôi

Hạng B1
25/2/10
52
21
8
40
Bac xen sach huong dan do o 4 cai nut nho gan cho tay lai dieu chinh hien thi thong tin trenbman hinh do chon tat chuc nang do di la dc ah