JF confirmed
Hạng D
13/5/07
2.337
23.404
113
http://vnexpress.net/tin-tuc/thoi-s...-chay-qua-deo-prenn-vao-buoi-toi-3424407.html

Tổng cục đường bộ Việt Nam (Bộ GTVT) chấp thuận kiến nghị của Cục quản lý đường bộ IV về việc cấm tất cả các phương tiện qua lại trên Quốc lộ 20, đoạn qua đèo Prenn (TP Đà Lạt), từ 19h đến 5h sáng hôm sau. Để lên xuống Đà Lạt trong khoảng thời gian này, các xe sẽ đi đường đèo Mimosa.
Lệnh cấm xe có hiệu lực từ tối 22/6 cho đến khi công trình cải tạo đoạn đèo Prenn hoàn thành. Các đơn vị liên quan đến công trình phải cắm biển báo phân luồng theo để đảm bảo an toàn giao thông.

Hạng C
7/11/14
526
1.040
93
36
Mấy em resort ở hồ Tuyền Lâm ngồi run theo quy định phân luồng QL20.
chịu khó chạy lên DL bằng đèo Mimosa rồi vòng xuống lại theo đường Triệu Việt Vương thôi anh, an toàn cho bàn thân mình mà.

• Like
Reactions: vioswhite
Hạng D
27/5/13
1.526
1.911
113
---------------------------------------------------------

:3dbuonngu: em lạy bác: Từ 19h tới 5h sáng còn du khách xuống hồ chơi ah ??

• Like
Reactions: vioswhite
Hạng D
27/5/13
1.526
1.911
113
Em lạy bác, đọc lại cho kỹ.
--------------------------------------------------------------
:3dngacnhien: em đọc kỹ rồi, bắt đầu cấm từ ngày 22/6, thời gian cấm lên xuống từ 19h tối đến 5h sáng hôm sau. Không phải khoảng tg này thì lên xuống bình thường mà ?????? Từ 19h tối trở đi có ai vào hồ Tuyền Lâm hú hí nữa đâu bác

Hạng B2
19/8/15
203
277
63

---------------------------------------------------------

:3dbuonngu: em lạy bác: Từ 19h tới 5h sáng còn du khách xuống hồ chơi ah ??

--------------------------------------------------------------
:3dngacnhien: em đọc kỹ rồi, bắt đầu cấm từ ngày 22/6, thời gian cấm lên xuống từ 19h tối đến 5h sáng hôm sau. Không phải khoảng tg này thì lên xuống bình thường mà ?????? Từ 19h tối trở đi có ai vào hồ Tuyền Lâm hú hí nữa đâu bác

Ở hồ Tuyền Lâm có mấy cái resort như Teracotta, Sacom, Edensee... cấm từ 19h tới 5h sáng hóa ra cấm luôn khách từ resort vô Đà Lạt buổi tối chơi.

Tuy nhiên từ chợ Đà Lạt xuống hồ Tuyền Lâm đâu nhất thiết phải đi đèo Prenn. Nó có con đường khác đẹp hơn và dễ đi hơn Prenn nhiều. Đợt rồi em đi Đà Lạt nhờ mấy bác Taxi chỉ mới biết.

Các bác tham khảo https://goo.gl/maps/YxbgvzGoFgK2

• Like
Reactions: Oldcar_Nam