Giao Thông
22/3/19
1.039
2.460
131
34
Thông tin của một bác chạy xe cá nhân lên Lâm Đồng đành ngậm ngùi quay về vì tỉnh Lâm Đồng không cho người ngoại tỉnh vào, chỉ dân có hộ khẩu được vào tỉnh và phải được cách ly theo quy định.

Các xe cá nhân bắt buộc phải quay đầu không thể vào địa bàn tỉnh Lâm Đồng nếu không có hộ khẩu

Theo bác chủ bài đăng chia sẻ "Đi Lâm Đồng, dù có giấy của sở GTVT TPHCM cấp tạo điều kiện người đưa đón người hay đưa người vào Lâm Đồng đều quay đầu
Lí do: Đây là Lâm Đồng
Dân có hộ khẩu Lâm Đồng cho qua nhưng 2 mũi thì cách ly tại nhà, 1 mũi hoặc hộ khẩu khác tỉnh, thành nhưng đi theo vợ theo chồng người Lâm Đồng thì cách ly tập trung hết.
Dân tỉnh thành phố khác Lâm Đồng quay đầu..."

Các xe cá nhân bắt buộc phải quay đầu không thể vào địa bàn tỉnh Lâm Đồng nếu không có hộ khẩu

Công nhận là gớt nước mắt hộ bác chủ và những người khác phải quay đầu, nếu như thông tin chính thức đến người dân trước thì đã không có tình trạng chạy mấy tiếng đồng hồ đến nơi rồi lặng lẽ phải quay đầu.

Mỗi tỉnh làm chống covid mỗi kiểu, chính phủ không can thiệp, không có công văn thông báo chính thức nên người dân không biết đâu mà lần, có lẽ thời điểm này cũng có nhiều bác đi nhiều nơi rồi phải ngậm ngùi quay lại kiểu này lắm, thì mỗi tỉnh có cách chống covid khác nhau.

Hạng D
24/2/20
4.426
7.297
113
37
Mỗi tỉnh chơi 1 kiểu, phép vua thua lệ làng em nghĩ chính phủ nên có 1 chính sách đi lại thống nhất cho cả nước còn tỉnh nào chống lệnh thì cho bay ghế chứ chạy 3 tiếng lên tới đạ hoai rồi phải quay đầu sao mà nó đau mà tức nữa.

• Like
Reactions: phambaoloc
Hạng D
9/5/16
1.182
3.602
113
124
Mỗi tỉnh chơi 1 kiểu, phép vua thua lệ làng em nghĩ chính phủ nên có 1 chính sách đi lại thống nhất cho cả nước còn tỉnh nào chống lệnh thì cho bay ghế chứ chạy 3 tiếng lên tới đạ hoai rồi phải quay đầu sao mà nó đau mà tức nữa.
Luật liên bang và luật tiểu bang khác nhau nha anh

Hạng D
24/4/17
1.867
1.486
138
34
Lâm đồng hình như đang căng các bạn ak.... vấn đề là nn nên nhập vc sịn về chich cho dân, thì mới hi vọng ổn định từ từ, thông thương
Chứ cứ đè vc khưaaaaa va kitttt t thì muôn đơi dânnn khổ

• Like
Reactions: cuongln
Hạng D
24/2/20
4.426
7.297
113
37
Luật liên bang và luật tiểu bang khác nhau nha anh
Nói thật vs bác em làm y tế đi về đồng nai và sài gòn (vacxin 2 mũi, pcr 2 ngày 1 lần,sổ hộ khẩu tphcm) vẫn đi lại bình thường 3 tháng nay.Tuần trước qua chốt cầu đồng nai gặp anh công an áo xanh nói giọng miền bắc: đi đâu, anh ko được phép vào sg, ko có chuyện đi khác tỉnh, giấy đi đường đâu blabla( nói chuyện kiểu quát tháo ra lệnh mặc dù anh này chắc bằng tuổi em), sau đó ko nghe em giải thích thu bằng lái và bắt em quay đầu về lại đồng nai, em quay đầu qua đường lấy bằng lái xong vào gặp anh trưởng chốt nói chuyện ảnh nói quay xe lại anh giải quyết cho đi, đi ra gặp anh thanh tra giao thông khoác vai nói nhỏ : em thông cảm nó ở hà nội vào nó ko biết gì đâu.2 anh em cười trừ bắt tay nhau rồi em đi bình thường.

Hạng C
20/4/18
963
1.777
108
47
Bình Dương
Vương quốc Lâm Đồng và Tỉnh lỵ Đà Lạt quê hương tui đang lúng túng và đầy sợ hãi như SG 2 tháng trước đây. Làng hoa Vạn Thành bữa nay lockdown triệt để, mua đồ ăn phải nhờ bộ phận đi chợ hộ...Đường lên LĐ chỉ có khoảng 5, 6 đường, bịt kín như SG mấy tháng trc, khỏi vào đi! Bị bùng dịch như SG ko? Chắc chắn ko đâu vì LĐ dân thưa...và it' khu ổ chuột như SG...Lãnh đạo họ sợ gì? Họ cần gì? Họ sợ mất chức và cần giữ ghế. Dân đói ko? Ko đâu... dân LĐ hiền lắm, cam chịu và sống nhờ vào NN và dịch vụ. 2 cái này từ đầu năm tới giờ chết dập mặt....Nghèo đi là chắc chắn vì rau, hoa từ đầu năm tới giờ mang đi đổ. Ks, Nhà hàng bán, sang la liệt mà ko ai mua.... Hi vọng với công văn mới của ông Đam ký hôm qua sẽ làm cho người dân đỡ khổ và đất nước đỡ tan hoang vì những cái đầu lạnh và sự stupid của giới chóp bu!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
7/12/17
792
1.085
93
36
Nói thật vs bác em làm y tế đi về đồng nai và sài gòn (vacxin 2 mũi, pcr 2 ngày 1 lần,sổ hộ khẩu tphcm) vẫn đi lại bình thường 3 tháng nay.Tuần trước qua chốt cầu đồng nai gặp anh công an áo xanh nói giọng miền bắc: đi đâu, anh ko được phép vào sg, ko có chuyện đi khác tỉnh, giấy đi đường đâu blabla( nói chuyện kiểu quát tháo ra lệnh mặc dù anh này chắc bằng tuổi em), sau đó ko nghe em giải thích thu bằng lái và bắt em quay đầu về lại đồng nai, em quay đầu qua đường lấy bằng lái xong vào gặp anh trưởng chốt nói chuyện ảnh nói quay xe lại anh giải quyết cho đi, đi ra gặp anh thanh tra giao thông khoác vai nói nhỏ : em thông cảm nó ở hà nội vào nó ko biết gì đâu.2 anh em cười trừ bắt tay nhau rồi em đi bình thường.
Ngoài ấy thượng đẳng quá, dấn sg ra bắt treo biển người về từ tphcm. Phải chi tiền cống nạp ra cũng ghi tiền về từ tphcm nhỉ, mỗi năm cóng 330k tỷ mà xin 28k tỷ hỗ trợ dân cũng k cho. Tiền thì lấy mà người thì chê, kkk. Khôn quá khôn.

Hạng B2
29/1/18
489
1.082
103
56
Thôi ráng chờ cho tình hình yên ổn hơn mấy bác ui, giờ ngứa chân thì chạy lòng vòng SGN-Cần Giờ đỡ thui. Chờ ban hành quy định thống nhất chuyện đi lại cho cả nước rồi tính tiếp.