Hạng B1
13/9/09
53
0
0
41
HCM
Chào các bác,

Số là em có nghe nhiều về vụ tiếng ổn của Civic trước khi lấy nhưng vì thấy nó phù hợp với mình hơn nữa vợ em cũng thích kiểu dáng trẻ trung của nó nên em mới vớt 1 em 1.8AT được 3 tuần. Lúc đầu em có nghe nhân viên tư vấn nói Civic đời sau này cũng đỡ ồn hơn rồi nên em không có để ý đến nữa. Nhưng khi lấy xe về rồi chở vợ còn đi chơi, vợ em ngồi sau kêu quá trời vì xe ồn, và ù ù, bản thân em cũng thấy khi đi vào chỗ giảm tốc hay những vạch sơn trên đường hoặc mặt đường nhám 1 chút là ồn dã man luôn. Em đã tìm hiểu qua về cách làm chống ồn hiện nay có rất nhiều cách như: dùng các tấm cách âm dán thêm vào xe, phun sơn chống ồn....
Các bác trong đây có bác nào làm chống ồn cho civic chưa ah? Các nào làm thì hiệu quả?
Bác nào làm rồi cho em được thử hiệu quả chống ồn cái thì 1st.

Cảm ơn các bác nhiều, mong nhận được tư vấn của các bác.
Cheers

Hạng F
7/9/07
13.429
310
83
Dặm đường gió bụi
vụ xịt sơn chống ồn hình như không hiệu quả lắm. có chăng là lót sàn lại bằng vật liệu chống ồn thì được. bọc cách âm cả 4 cửa luôn bác àh. còn nếu không thì mua xe gầm cao mà đi thôi.

Hạng B1
13/9/09
53
0
0
41
HCM
kyanh911 nói:
vụ xịt sơn chống ồn hình như không hiệu quả lắm. có chăng là lót sàn lại bằng vật liệu chống ồn thì được. bọc cách âm cả 4 cửa luôn bác àh. còn nếu không thì mua xe gầm cao mà đi thôi.

Bác cho em hỏi lót sàn và bọc cách âm 4 cửa bằng vật liệu chống ồn thì làm ở đâu? (em ở HCM)? chi phí hết bao nhiêu và hiệu quả như thế nào ah? (theo đánh giá của bác).

Hạng B1
13/9/09
53
0
0
41
HCM
trai saigon515 nói:
Trước đây bác đã đi sedan chưa? Nếu chưa đi bao giờ (trừ taxi 4 chổ) thì bác cứ yên tâm mà đi , xe sedan nào cũng vậy cả.
Em đã đi BMW320i, Huyndai XG300 (của người quen) thì thấy đâu có ồn đâu bác, sao bác lại kêu sedan nào cũng ổn?

Hạng B1
6/5/10
56
0
0
43
cách tốt nhất là vừa chạy vưà nghe nhạc lớn là không nghe ồn đâu :D

Hạng B1
13/9/09
53
0
0
41
HCM
lucky ducky nói:
cách tốt nhất là vừa chạy vưà nghe nhạc lớn là không nghe ồn đâu :D

Em cũng có nghe mấy bác tư vấn vụ này nhưng với trường hợp của em thì lại không khả thi. Nếu em đi một mình thì vấn đề tiếng ồn ko làm em quan tâm, nhưng quan trọng là khi có vợ và con ngồi sau thì luôn luôn phải nghe những lời than phiền về tiếng ồn của xe nên em quyết tâm đi làm chống ồn.

TDC confirmed
Hạng B2
29/4/09
336
3
18
48
HCM
blackpearl.com.vn nói:
trai saigon515 nói:
Trước đây bác đã đi sedan chưa? Nếu chưa đi bao giờ (trừ taxi 4 chổ) thì bác cứ yên tâm mà đi , xe sedan nào cũng vậy cả.
Em đã đi BMW320i, Huyndai XG300 (của người quen) thì thấy đâu có ồn đâu bác, sao bác lại kêu sedan nào cũng ổn?

Bác có đánh giá trên cùng đoạn đường không? những đọan đường Civic đi nghe ồn thì mấy xe khác vẫn vậy, chỉ có điều là đỡ hơn thôi, còn như Bác đi đường Kinh Dương Vương đọan qua cầu Phú Lâm tới công viên thì Civic cũng êm ru và rù luôn.