Hạng C
5/10/15
921
1.041
93
38
Thủ Dầu Một, Bình Dương
Nếu muốn cải thiện tí thì nên làm thử còn muốn thay đổi êm ái hẳn để bà cả hài lòng thì chỉ duy nhất là đổi xe khác phân khúc cao hơn thôi. Mình đã làm đồ xịn forch của Đức nhưng hiệu quả cũng vừa phải chứ ko có ji đáng nói. Nếu chọn lại mình lấy tiền đó đầu tư mâm lốp hay phim cách nhiệt xịn thôi, ko tháo tung cái xe để cách âm đâu.

• Like
Reactions: huyb9
Hạng B2
4/4/14
413
297
63
ko có cái nào nhảm như làm cách âm ,ko bao giờ là giảm đâu mấy bác ,ô nào nói giảm thì chẳng qua là lỡ bỏ tiền ngu rồi thì nói cho nó cho bớt ngu đi thôi,con xem em làm từ trong ra ngoài đây còn chưa ăn ai <phủ gầm,dán cách âm full xe cả trên nóc > xong chạy ko nhưng êm mà còn bị ù tai ,em chạy từ biên hòa -sg và sg-biên hòa xong muốn điếc luôn này ,về nhà em nghi cái cánh cửa nên tháo hết mấy miếng dán cách âm ra là hết ù ,còn độ ồn thì vẫn như cũ ,em khuyên bác nào muốn giảm ồn thì tốt nhất làm 4 quả lốp mic là thấy hiệu quả nhất

Hạng B2
10/2/18
445
184
63
41
Đến giờ còn bị lừa bởi mấy cái dịch vụ cách âm.
Cách âm ở đây là nó sơn, nó lót cho dày vào để đỡ ồn thôi mà thật ra chả đc bao nhiêu mà để nó tháo banh ta long cái xe ra. Hư hỏng , gãy pas này nọ. Mua xe cũ mà gặp xe nào cách âm cách nhiệt là cho lui cung ngay
Đồng quan điểm với bác,nói nôm na họ chỉ làm dày lớp vật liệu lên để đỡ ồn thôi ạ,chứ k im ru như RR được đâu,chủ yếu là thay lốp để hạn chế tiếng ồn vọng vào cabin thôi bác,e cũng đi M3 FL và chẳng làm gì nhiều,lên xe mở những bài nhạc yêu thích để nghe là được,phần vì e cũng ngại thợ người ta bung hết xe của mình :),gửi bác tấm ảnh xe của e
Xin kinh nghiệm cách âm Mazda3 2016 của các bác

Hạng C
14/5/15
599
382
63
nói chung cũng giảm dc ồn 1 ít chứ không phải ko có, nhưng bọn làm nó lại thần thánh hóa lên. 1 thời gian sau cái lớp cách ậm nó bong ra thì lại phải tốn tiền lôi nó ra. Nói chung lợi ít nhưng hại thì nhiều. Theo mình thay 4 cái lốp xịn xịn là ổn nhất nếu muốn cải thiện đôi chút

B35 confirmed
Hạng B2
1/9/11
423
701
93
Vấn đề chính của tiếng ồn nó nằm ở chất lượng khung gầm , hệ thống treo và độ dày của thân vỏ cửa xe. Độ êm ái , cách âm tốt tuỳ theo phân khúc mà hãng xe đưa ra sẽ đi đôi với giá thành . Về việc khắc phục đối với người tiêu dùng thì chỉ thay lốp mềm hơn thôi tránh can thiệp nhiều như tháo các bộ phận để thêm vật liệu vào nó chỉ được 1 thời gian là sẽ rung lắc và tệ hơn.
Nếu làm được thì các kỹ sư hãng xe đã làm rồi chứ đâu để khách hàng phải chê và đánh giá thấp sản phẩm của họ.
Thôi thì Bác chủ mở nhạc to lên chút cũng là 1 ý hay .