Hạng D
23/3/15
1.272
3.922
113
Chiều hôm qua, em đi trên đường Võ Văn Tần đoạn một chiều gần ngã tư VVT với CMT8, đi trước em là 1 xe Innova biển 51A... gần ngã tư có cắm 2 biển Cấm Ô Tô rẻ trái theo giờ (6-8 giờ sáng và 16-18g chiều). Lúc đó còn trong giờ cấm (khoảng 17h45). Em thấy xe Innova 51A này báo rẻ trái bằng đèn, em đi sau nên đã bấm kèm và đá pha 2 lần (vì dừng đèn chờ đèn đỏ ở ngã tư VVT - CMT8) nhưng hình như bác lái xe Innova này không để ý (vì biển báo cấm rất rỏ cắm 2 bên đường trái phải gần ngã tư, đồng thời em bấm kèn và đá pha rồi) mà bác ấy vẫn để đèn báo rẻ trái và đi đến ngã tư bác ấy vẫn rẻ trái sang CMT8. Kết quả là bác ấy bị CSGT chỉ gậy mời vào, sau đó thì em em không biết thế nào (do em đi thẳng VVT luôn). Dự là bác ấy mất tiền bánh mì cho CSGT.
Sẵn đây cho em hỏi, làm thế nào để báo hiệu cho xe trước / sau mình biết là họ đi không đúng làn đường / biển báo... tránh bị CSGT chỉ gậy. Cái này áp dụng cho chính bản thân em vì nhiều khi em đi đường cũng mới lơ ngơ nên không để ý kỹ, có ai đó trong OS thấy em đi sai chỉ báo tín hiệu cho nhau để em điều chỉnh.

Hạng D
24/10/14
1.861
1.592
113
TP.HCM
Cái này hơi khó bác ah, em mấy lần thấy xe trước cửa đóng chưa chặt nên chạy lên bấm kèn ra hiệu nhưng bác tài làm lơ (lúc đó em đi 2B). Ý là em ngang cửa lái còn thế.

• Like
Reactions: thuytram_dep
Hạng D
2/10/14
1.197
1.425
113
Nói thật đi sau em, thằng nào đá đèn, bóp kèn là em ghét rồi.
Xe sau cảnh bảo thì hơi bị khó. đó giờ hay hỏi XXX ở đâu đá đèn phía trước, chứ cảnh báo phía sau em chưa nghe. Hóng!!!

Hạng D
15/8/15
1.191
980
113
Chạy phía sau với lại ngồi trong xe khó lắm bác ơi, nhiều khi bấm kèn hay nhá đèn họ còn tưởng mình đòi vượt. Cách báo hiệu tốt nhất là sẽ mấy anh giao thông ra giữa đường và chỉ gậy :3dcuoi:

Hạng D
18/2/10
3.127
2.887
113
Đầu tuần gặp 1 chiếc Innova : cửa sau bên tài chưa đóng, ra vô, cửa trước bên phụ chưa đóng, cũng ra vô. Chạy lên (2B) báo tài chưa đóng cửa. Tài hiểu tắp lề liền.
Thực tình là em cũng chả muốn nhắc, nhưng vì an toàn của người khác nên phải nhắc thôi. Chứ chạy xe phải ý thức được mình đang điều khiển cái gì, nguy hiểm ntn, chứ không phải cứ nhắm mắt ngồi lên xe mà đạp ga.

Hạng C
31/1/12
955
388
63
51
Đầu tuần gặp 1 chiếc Innova : cửa sau bên tài chưa đóng, ra vô, cửa trước bên phụ chưa đóng, cũng ra vô. Chạy lên (2B) báo tài chưa đóng cửa. Tài hiểu tắp lề liền.
Thực tình là em cũng chả muốn nhắc, nhưng vì an toàn của người khác nên phải nhắc thôi. Chứ chạy xe phải ý thức được mình đang điều khiển cái gì, nguy hiểm ntn, chứ không phải cứ nhắm mắt ngồi lên xe mà đạp ga.
like..