Tập Lái
6/3/17
2
0
1
31
Tình hình là em mới chuyển từ tỉnh về sài gòn sống, các bác cho e ý kinh nghiệm bảo vệ xe khi đi đường ở sài gòn với. Em mới xuống 2 tháng mà bị 2 lần xe máy quệt vào đầu xe rồi, đường đông nên e cũng bỏ qua :(. Nhưng xe thì trầy xước, bác nào có kinh nghiệm thì cho e hỏi cách bảo vệ nước sơn với chống trầy xước khi đi đường sài gòn đông xe máy thế này :(. Với này mình dùng cana thì đánh bóng được vết trầy xước không bác?

Hạng C
9/3/16
530
571
93
Xước thì có BH, xe chứ ko phải kiểng. Bảo vệ sơn thì cụ cho vào thùng xe tải, rồi lái xe tải đi

• Like
Reactions: Linh74
Hạng F
29/10/14
8.524
11.193
113
Cứ chạy thoải mái. Cuối năm đi tút lại 1 lần tầm 2 triệu thì tút tát từ đầu tới đít.

Hạng C
13/3/17
752
278
63
cana mờ sơn đó bác,cách bảo vệ một là dán keo trong để giảm thiểu khi va quẹt,tất nhiên nếu va quẹt mạnh thì cũng móp chứ đừng nói xước,bác đừng lo lắng qua,cứ gần cuối năm bác đi tút một lần,nặng thì sơn lai không thì đánh bóng là hết

Hạng C
18/10/16
714
11.413
93
Cứ chạy thoải mái. Cuối năm đi tút lại 1 lần tầm 2 triệu thì tút tát từ đầu tới đít.
Tút đâu mà rẻ vậy anh? Em đi sơn lại mỗi cái cản trước đã hơn 1 tr rồi.
Anh làm ơn cho xin cái địa chỉ ạ.

Hạng C
13/3/17
752
278
63
Ý bác ấy là sơn dặm linh tinh chứ tút từ trước ra sau cũng phải trên 2tr, chỉ riêng đánh bóng đã 1tr,chưa kể sơn, nếu sơn nó sơn cả cụm chứ không ai sơn chút một,hay nói cách khác là sơn nguyên một chi tiết như vậy mới đồng màu,nếu trầy nhẹ hay xước dăm thì đánh bóng là hết,trầy sâu mới mang sơn,2tr thì chắc là trầy xước nhẹ:D

Hạng F
29/10/14
8.524
11.193
113
Tút tát lại pác ơi. Cái cản của pác xước thì sơn chỗ đó, chỗ nào trầy xước nhỏ thì nó tút tát lại hết. Đâu pác sơn lại hết con xe đâu. Gara ngoài nó gọi là dọn lại xe cho đẹp

Hạng B2
16/8/17
450
287
63
44
Một câu hỏi khó thiệt, đườbg đông mà muốn bảo vệ khỏi trầy xe thì bó tay, chỉ chạy chậm và cẩn thận để giảm rủi ro thôi. Ví như câu hỏi chạy trên đường làm sao để không gây tai nạn? Ai muốn đâu....

Hạng B2
6/12/17
172
69
28
48
Tình hình là em mới chuyển từ tỉnh về sài gòn sống, các bác cho e ý kinh nghiệm bảo vệ xe khi đi đường ở sài gòn với. Em mới xuống 2 tháng mà bị 2 lần xe máy quệt vào đầu xe rồi, đường đông nên e cũng bỏ qua :(. Nhưng xe thì trầy xước, bác nào có kinh nghiệm thì cho e hỏi cách bảo vệ nước sơn với chống trầy xước khi đi đường sài gòn đông xe máy thế này :(. Với này mình dùng cana thì đánh bóng được vết trầy xước không bác?
Bác vừa chạy, kéo ính xuống, thò đầu ra ngoài bảo họ né ra cho bạn nhờ
Bạn chủ động né ở ngã 4, bồn binh mà đừng đâm vào rồi từ từ quen cách họ xử lý, còn họ lũi vào thì coi như xui vậy, chứ đôi co mệt lắm
Đặc biệt tránh xa mấy chế chở ve chai, vào hẻm thì mấy thím ch5y xe đạp bán rau củ