Tập Lái
18/10/17
9
10
3
45
tiện thể nhờ mọi người chỉ em cách với. số là con cruze LTZ của em. đèn xe loại hãng đã nâng cấp bi tròn rồi. như bị tình trạng chỉnh đèn cost được ok thì đèn pha lại tuốt trên ngọn cây. còn chỉnh pha ok thì co st không biết nằm đâu luôn.. em đem vô hãng chevorolet PMH thì nv kỹ thuật bảo do đèn pha cost chung 1 bóng nên bị như vậy. em tức lắm, không lẽ kỹ sư của hãng thiết kế đèn như vậy? hay đèn của em bị lỗi? các huynh có biết chỗ nào khắc phục chỉ em với . thanks

Attachments

Last edited by a moderator:
Tập Lái
18/10/17
9
10
3
45
tiện thể nhờ mọi người chỉ em cách với. số là con cruze LTZ của em. đèn xe loại hãng đã nâng cấp bi tròn rồi. như bị tình trạng chỉnh đèn cost được ok thì đèn pha lại tuốt trên ngọn cây. còn chỉnh pha ok thì co st không biết nằm đâu luôn.. em đem vô hãng chevorolet PMH thì nv kỹ thuật bảo do đèn pha cost chung 1 bóng nên bị như vậy. em tức lắm, không lẽ kỹ sư của hãng thiết kế đèn như vậy? hay đèn của em bị lỗi? các huynh có biết chỗ nào khắc phục chỉ em với . thanks

Hạng B2
23/11/17
303
167
43
xe của em đèn pha cao quá :( có cách nào chỉnh đèn pha thấp xuống được không ae?

Tập Lái
7/10/18
8
1
3
61
Nhân tiện em cũng đang quan tâm đến vấn đề này,em xin hỏi chỉnh đèn như thế nào thì chuẩn ạ (ví dụ đậu cách bức tường bao nhiêu mét, đèn bên phụ cao hơn đèn bên tài bao nhiêu để mình thấy rõ đường và biển báo nhưng vẫn không làm chói mắt xe ngược lại). Bữa em táy máy chỉnh cái đèn xe em mất default rồi nên muốn chỉnh lại cho chuẩn.
Thanks các bác!

Ông anh tham khảo thử cách chỉnh đèn cos ô tô trên mấy group fb coi sao

Hạng F
29/10/16
11.557
22.042
113
Pháp
Chỉnh đèn 001
Có bác translation .... nếu không hiểu tôi sẽ dịch, có điều là tôi từng viết bài cách chỉnh đèn xe vios ở đâu rồi, nhưng không nhớ, đành chịu

• Like
Reactions: Charlie Tân
Hạng B2
23/11/17
303
167
43
Chỉnh đèn 001
Có bác translation .... nếu không hiểu tôi sẽ dịch, có điều là tôi từng viết bài chỉnh đèn ở đâu rồi, nhưng không nhớ, đành chịu
Bác viết ở thớt này luôn, cách chỉnh đèn pha xe ô tô trang 2 đó bác :D:D
Tks bác nhiều nghen.

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.557
22.042
113
Pháp
Cách điều chỉnh đèn pha ô tô

Tôi có thể thêm bớt vài câu, nếu cảm thấy cần thiết, và không cần dịch chữ/chữ nhé các bạn, với lại tôi có thể thêm vài phần khinh nghiệm của tôi vào

1 Phần chuẫn bị

Bắt đầu là tìm đồ linh tinh trong cốp xe những đồ nặng, không phải của xe, thí dụ như bao gaọ, thùng nước mắm nhỉ....., Kiểm tra các bánh xe phải bơm đúng theo như sách vở nhà sản xuất, Để một người ngồi phía tài và kiểm tra tiếp vòng hay nút điều chỉnh đèn lên xuống nếu có (tuỳ xe) , để vào vị trí 0, và nhớ là bạn đổ nửa bình xăng nhé .... đừng đầy bình.

2 Để xe cho đúng cách

Đậu xe trên một mặt bằng phẳng, cách một bức tường, cách cửa garage của bạn. nơi tối một chút, và đầu xe hướng về bức tường (hay cửa garage) Như trong chổ để xe ... parking ... vân vân với khoảng cách chừng 3 đến 4m50
  • Nhấn vào 4 bên nơi mà có ống nhúng, thường thì có 4 nơi, những xe sedan thì dể hơn nhờ cốp xe, còn xe hatchback thì khó hơn nhưng không sao, tôi nghĩ là các bạn làm được, neếu như sau vài cái nhấn mà nó đàn hồi lên xuống tức là dàn nhúng bạn có vấn đề, tiện kiểm tra dàn nhúng thì bạn thấy nó sẽ bật lên và đứng yên ngay. các ống nhúng của bạn còn tốt
  • Bạn kiểm tra bằng thước giửa mặt đât và các đèn của bạn, sao cho nó thật đúng nhất (nếu như nó lúc lắc, chên, .... cố gắng chỉnh sao cho các đèn của bạn đều nhất (do đó mới cần thước đo với mặt phẳng)
3 Mở đèn đường (code) : không dùng đèn pha, đèn chống sương mù, bạn dán băng keo hình chử thập trước điểm sáng nhất từng bóng đèn trên tường hay cửa garage của bạn, và như phần 1, là cần nơi tối mới dể làm

................. Tạm dích đến đây nhé .....