Hạng C
27/7/09
651
105
43
57
adco nói:
sẵn vụ đèn cho em hỏi tí . Đèn pha xe em có hiện tượng đọng hơi nước bên trong mỗi khi đi mưa . Để 1 tí thì nó hết . Cái này xử lý sao cho dứt điểm ạ
Thks các bác
Bác cần tháo cụm đèn pha, mở nắp sau đuôi đèn rồi sấy bằng máy sấy tóc để đuổi hơi nước ra ngoài thật sạch.
Sau đó kiểm tra toàn bộ xem nước lọt vào chỗ nào (thường là ở phần đuôi có roong cao su bị lão hoá) và tìm cách xử lý (thay roong hoặc trét silicon). Nếu bị lọt nước ở phần nhựa hoặc kính phía trước cũng có thể trét silicon được.
Chúc bác thành công!

Hạng B2
Em cân chỉnh bằng cơm như sau:
- Đậu xe vuông góc và cách bức tường ~ 50m (khg tìm ra chỗ nào rộng, xa hơn trong TP
), bật cos.
- Điều chỉnh cả 2 đèn có góc chiếu cao nhất tại bức tường đúng ngang... lỗ rún :D -> bảo đảm chuẩn như trong hãng.
adco nói:
Đèn pha xe em có hiện tượng đọng hơi nước bên trong mỗi khi đi mưa . Để 1 tí thì nó hết .
90% đèn xe bác bị nứt mặt trước. Bác xem kỹ các cạnh đèn. 10% còn lại là chụp cao su đui đèn.
manhcuong nói:
Còn muốn chuẩn hơn thì bác đưa vào các Đại Lý của Honda, đai lý nào cũng có máy chỉnh đèn cả (Toyota không có).
Toy có mà bác.

Hạng B2
6/6/09
182
61
28
Các bác cho em hỏi ở SÀI GÒN vào hãng TOYOTA nào chỉnh đèn là chuẩn nhất ạ? Em mua ở ĐSG họ chỉnh tệ quá, chỉnh 2 lần vẫn chưa hài lòng. Giờ đèn của xe em nếu chiếu song song với tường sẽ thấy vệt sáng càng ngày càng đi lên, với lại đường cắt khi chiếu vuông góc với tường nó cứ nhấp nhô không đều.

Tập Lái
1/4/15
1
0
1
30
Anh em có ai biết cách chỉnh đèn pha xe Santafe 2019 không ae??? e tìm mãi mà vẫn chưa biết cách :((

Last edited by a moderator:
Hạng B1
24/2/16
78
76
18
33
www.youtube.com
Em bổ sung thêm tý: độ lệch góc của cos là 5 - 10 độ( 5 nếu chở nhẹ, 10 nếu thường xuyên chở nặng), cách chỉnh: cho xe đứng thẳng vuông góc và cách 1 bức tường 10m, chỉnh độ cao của cos thấp xuống so với độ cao của đèn từ 5 - 10 cm là được. Còn theo chiều trong ngoài thì chỉnh song song với nhau. Còn muốn chuẩn hơn thì bác đưa vào các Đại Lý của Honda, đai lý nào cũng có máy chỉnh đèn cả (Toyota không có).
Bác nhầm rồi, đại lý nào Toyota cũng đều có máy chỉnh đèn pha theo tiêu chuẩn

Tập Lái
3/11/11
1
0
1
Mấy bác cho e hỏi tí ạ, e đang chạy con bmw 325i (e90),e mún chỉnh cái đèn cos pha lên xún mà chẳng bít chỉnh thế nào cả, nghe nói là chỉnh đc từ bên trong xe chứ ko phải chỉnh con ốc j hết...bác nào bít mách e cái e đỡ ra hãng ạ...thanks các bác!

Hạng C
31/8/08
531
159
43
Em hỏi thêm tí ạ:
Xe em hai đèn 1 halogen, 1 bi xenon. Hiện tại bi xenon là cos, halogen chóa thường là pha. Em muốn chỉnh độ chụm đèn pha, liệu chỉnh bằng cách gì ạ, hay nó là 1 khối của nhà SX rồi nên ko chỉnh được????

Hạng B2
7/8/15
118
77
28
57
Em hỏi thêm tí ạ:
Xe em hai đèn 1 halogen, 1 bi xenon. Hiện tại bi xenon là cos, halogen chóa thường là pha. Em muốn chỉnh ngược lại cho halogen cos và bi xenon pha liệu chỉnh bằng cách gì ạ, hay nó là 1 khối của nhà SX rồi nên ko chỉnh được????
Về góc chiếu sáng thì phía sau đèn luôn có mấy cái ốc hay tai gì đấy để chỉnh cao - thấp, trái - phải. Về chức năng hoán đổi cos - pha thì đổi dây cắm là nhanh nhất.

Hạng F
29/10/16
11.581
22.205
113
Pháp
Cách chỉnh đèn pha ô tô anh em tham khảo kỹ từ các hội diễn đàn ấy !!