Hạng C
26/9/15
732
786
93
36
Cái này cơ bản chỉ là cái đo hiệu điện thế. 40 usd cộng vận vận chuyển mua được cái multimeter ngon đo cả AC DC vol amper ôm trở tụ nhiệt các kiểu luôn chứ ai mua cái này.

Bác chủ lại hớ rồi.
Học kiểm tra ắc quy với multimeter

https://axleaddict.com/auto-repair/check-a-car-battery
Bạn nói đúng. Về cơ bản là như vậy. Cái tiện của cái này là nó bắt được dòng lúc khởi động và trả lời luôn là có cần thay bình hay không. Về vấn đề dùng VOM đo kiểm tra ắc quy/máy phát thì về cơ bản bác nói đúng. Cái máy này em mua là vì nó tiện lợi, 1 mình em cũng làm được trong khi với VOM thì phải có ít nhất 2 người, 1 người đề máy, 1 người đo và quan sát. :)

• Like
Reactions: Linh74
Hạng B1
6/6/08
98
133
33
www.f1vietnam.com
Mắc song song làm sao bác đo nổi dòng khởi động. Nó chỉ đo cho bác vol thôi. Tuy nhiên ắc quy cần đo vol là biết nó sắp toạch chưa.

Nhìn cái spec đo dòng khởi động từ 100 đến 2000 là biết sai rồi.

Bạn nói đúng. Về cơ bản là như vậy. Cái tiện của cái này là nó bắt được dòng lúc khởi động và trả lời luôn là có cần thay bình hay không. Về vấn đề dùng VOM đo kiểm tra ắc quy/máy phát thì về cơ bản bác nói đúng. Cái máy này em mua là vì nó tiện lợi, 1 mình em cũng làm được trong khi với VOM thì phải có ít nhất 2 người, 1 người đề máy, 1 người đo và quan sát. :)