Hạng D
21/6/12
4.511
3.079
113
xin chào các bác! đã có nhiều thớt nói về vụ này rồi, e xin lập topic này để các bác cùng chia sẻ kinh nghiệm khi chúng ta chạy xe k chính chủ ra đoờng lở bị XXX chặn lại biết cách mà nói chuyện.
E thì mua xe chỉ viết giấy tay k có UQ hay HDMB gì hết có photo cái giấy chứng minh của chủ xe và SỔ HỘ KHẨU.
* khi XXX có hỏi xe này của ai thì e nói là mượn của ông chú hoặc nói là tài xế. và đưa ra cái CMND VÀ SHK PHOTO đc không các bác? hay bác nào có cách nào hay không?

Last edited by a moderator:
Hạng B2
9/5/11
157
3
18
Bác phải chứng minh có quan hệ họ hàng gì không, bác phải mang giấy khai sanh ra chứng thực, còn quan hệ bạn bè thì bị phạt là cái chắc, vì không thấy có quy định nào được phép mượn xe của bạn bè. Tôi thấy cái quy định này cũng có cái hay của nó, vì nhiều lúc bạn bè hay mượn xe đi đây đó ,không cho mượn thì cũng kỳ, nay có quy định này rồi mình lấy cớ này không cho mượn nữa hehe...

Hạng D
21/6/12
4.511
3.079
113
ỦY QUYỀN có vấn đề k các bác?

Hạng C
1/5/12
715
21
0
42
Thay vì tìm cách đối phó ? tai sao không tìm cách phản đối bát bỏ cái điều luật vô lý này ???

Hạng C
24/10/12
536
160
43
Tới mùa quýt mới phạt được điểm C khoản 6 điều 33 của nghị định 71 này: tất cả đang chờ hướng dẫn và thực thi trước ở 1 số tỉnh, thành phố trực thuộc TW.
Bác nào chỉ UQCC (không chứng giấy mua bán) thì cứ vô văn tư. xxx cũng éo rảnh mà điều tra phương tiện này có chuyển quyền sở hữu phương tiện hay chưa và phải quá 30 ngày mới có cơ sở để phạt. Trừ các trường hợp tai nạn giao thông, liên quan đến pháp luật...

Hạng D
28/2/11
1.027
9
38
Dượng vợ em nhậu say quá, cũng ráng chạy về vì em đâu được chạy?
Làm sao chứng minh được ổng làm Dượng của vợ em. ????????????????????

Hạng D
28/2/11
1.027
9
38
Họ hàng của em khoảng 199 người gồm cậu ,mợ, thím, dì... vậy em phải làm 199 bộ chứng minh người thân, chứ để lúc họ bị tăng xông em hông dám chở họ đi cấp cứu sợ mất 1tr + 30p lập biên bản.
Mà ra đâu làm các bả?
photo 199 cái cmnd + 199 cái hộ khẩu cũng đuối hén.