Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Cách gắn sub MBQ với đầu CD

Hạng D
Em có cái đầu CD JVC KD-R720, nay em muốn gắn cái sub MBQ sẵn có vô cái CD này. Mong các bác chỉ em cách đấu dây thế nào mà khi bật CD thì Sub mới bật nguồn theo. Cám ơn các bác.

Phía sau CD:
Cách gắn sub MBQ với đầu CD

Sơ đồ dây của CD:

Phía sau SUB:

Dây điện của SUB gồm có: dây nguồn màu vàng, dây GND màu đen, 2 cặp dây trắng/trắng sọc đen và xám/xám sọc đen để ra loa: 1 dây nối với cục chỉnh âm lượng SUB.
Còn 1 dây xanh sọc trắng em ko biết là dây gì?

</h1>

Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh
Bác nối dây xanh sọc trắng của đầu CD vào ngõ Rem của Sub là được như ý ( có thể phải chỉnh lại trong menu chút xíu ) .

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com
Đặc điểm của chân remote trên loa SUB, cái socket 3.5 li có chữ REM, khi nó được cấp một mức cao > 5 Volts là nó sẽ bật SUB lên ON, do đó bác sẽ nối chân giữa của socket REM này vô chân REMOTE có màu Blue with white line trên đầu CD. Khi bật CD on tức là ở dây REMOTE có điện 12V, sẽ kích cho SUB MPQ bật ON luôn, khi tắt CD nó cũng OFF theo luôn.

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com
Re:Cách gắn sub MBQ với đầu CD

Cộng dây RCA này để cắm vô CH1 và CH2 in trên sub và ngỏ ra LINE OUT của CD.

Last edited by a moderator:
Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com
Re:Cách gắn sub MBQ với đầu CD

quangtin nói:
Em thấy trên CD em có cổng REAR/SW, vậy em xài cáp nối từ cổng này tới cổng CH1-CH2 Input của SUB dc ko các bác?

Cái đầu CD em còn có dây MIC này, ko biết dùng làm gì?
Đấy cái dây RCA đó cắm vô ngỏ LINE OUT của CD và đầu kia cắm vô ngỏ in của CH1 và CH2 trên MPQ, còn cái jack cái 3.5 li là dùng cho Micro.