6/12/18
3
5
3
34
Chào các anh em trong diễn đàn,
Hôm nay, mình sẽ chia sẻ một số trường hợp mình đã từng gặp xxx. Và mình ngày càng gia tăng khả năng miễn dịch với xxx. (Không kí biên bản và không abcd các kiểu vì mình dị ứng kiểu này).
Một ngày đẹp trời, mình đi trên Nguyễn Văn Linh (Hướng từ Nguyễn Văn Linh Quận 7 tới Nguyễn Hữu Thọ), ngay ngã 4 Nguyễn Văn Linh và Nguyễn Hữu Thọ. Nhưng vì đi sai làn nên mình cho xe đi thẳng qua ngã 4 Nguyễn Văn Linh luôn, không quẹo phải qua Nguyễn Hữu Thọ. Khi mình tới đèn xanh đỏ thì còn 2s đèn xanh, nhưng hàng loạt xe máy bên hướng Nguyễn Hữu Thọ qua Nhà Bè đã tràn ra đường, mình đành nhấn ra cho xe vượt qua ngã 4. Sau đó các xxx xuất hiện chặn đầu xe mình. Và đưa ra lỗi mình như sau:
1. Đã vượt qua ngã tư khi đèn vàng
2. Đã qua ngã 4 còn nhấn ga.
Và nói lòng vòng các kiểu.
Sau khi nghe xong mình chỉ hỏi 1 câu: Nãy giờ, em nghe anh nói em hoàn toàn thấy em chưa bị lỗi gì hết.
Còn anh yêu cầu đưa xem giấy tờ xe thì anh chưa đưa đúng lỗi của em nên em sẽ không đưa giấy tờ cho anh xem, khi nào đúng và chứng minh em vi phạm em sẽ trình giấy tờ ra.
1. Khi qua ngã 4, khi em qua đèn còn xanh, nếu anh nói em vượt đèn vàng anh cho em xin camera ghi lại em đã vượt không phải đèn xanh
2. Đúng là em có nhấn ga, anh không thấy xe máy ùa qua à, em phải nhấn ga để kịp qua. Nhưng anh yên tâm là em có nhấn ga chăng nữa cũng không vượt tốc độ 80 Km cho phép trên đoạn này đâu.
Anh xxx: Do ngành chưa trang bị thiết bị để chúng tôi làm nhiệm vụ
Mình: nếu anh muốn, tụi em sẵn sàng để trang bị thiết bị cho anh em trong ngành ngay. Vì hiện tại, các camera này có thể gắn trực tiếp trên mũ bảo hiểm, giá khoảng 700.000/cái thôi
Anh xxx: Thôi em đi đi.
Mình: chui vào xe, và nghe anh xxx nói: lần sau chạy xe phải có trách nhiệm nha
Mình: ủa anh, chạy xe có trách nhiệm là sao anh
Anh xxx: bỏ đi lẳng lẳng không nói tiếng nào?
Kinh nghiệm rút ra:
1. Phải yêu cầu nói ra lỗi và đưa ra bằng chứng chính minh mình có lỗi, trước khi mình đưa giấy tờ xe. Nếu không đúng, các bạn có thể đứng nói chuyện nhưng đảm bảo nói phải có lí và rõ ràng nha. Các bạn phải nắm luật, và chi phí phạt, các bạn có thể in để sẵn trong xe. Khi cần lên xe ngồi đọc, phí phạt khi ghi biên bản sẽ tính là số TB của số chặn trên và chặn dưới (cái này khi đi đóng phạt tại Công an mình đã hỏi). Hoặc nếu abcd sẽ là dùng quyền 50-50, tức nếu abcd sẽ là 1/2 đối với ghi biên bản.
2. Luôn tỏ ra mình có nhiều thời gian để đôi co, tránh trường hợp gấp rút. Vì các anh xxx sẽ đánh vào tâm lí của mình và yêu cầu mình abcd để đi nhanh gọn lẹ
3. Các anh xxx sợ nhất là mất thời gian, vì mất thời gian đồng nghĩa với việc mất "bánh mì", mình sẽ dùng từ "bánh mì" từ đây về sau
4. Các anh xxx sợ thêm đó là camera, nên khi làm việc sẽ đứng bên hông hoặc sau lưng xe không bao giờ dám đứng trước đầu xe. Ngoài ra, sợ nhất là bị quay camera bảng tên và gương mặt.

6/12/18
3
5
3
34
Không phải thanh niên cứng mà là nói lí với xxx thôi. Bắn tốc độ còn không làm gì được mình luôn.
Kinh nghiệm của cá nhân mình đó là:
1. Làm gì cũng phải từ từ thong thả
2. Không xuất trình giấy tờ khi chưa thấy đúng lỗi của mình, hoặc không có bằng chứng chứng minh mình có lỗi. Công an có nghĩa vụ chứng minh mình có vi phạm, mình không có nghĩa vụ chứng minh mình không vi phạm. Nếu đúng mình sẵn sàng kí biên bản.
Ví dụ công an nói camera hành trình anh có thể hiện tốc độ đó. Mình nói camera hành trình do mình lắp, phục vụ cho cá nhân mình trong những trường hợp cần thiết. Nếu xxx nói mình vi phạm tốc độ, mang cho mình 2 xem 2 thứ:
1. Súng bắn tốc độ thể hiện mình vi phạm bao gồm: hình ảnh, tốc độ, tọa độ hoặc vị trí mình bắn, quang cảnh xung quanh phải rõ ràng. Các xxx giờ đểu lắm, toàn bắn chỗ tốc độ cho phép, mang ảnh đó ra phạt mình thôi. Hôm trước mình bị thổi lại nói là bắn cây đây 30km. Mình chả tin.
2. Giấy kiểm định chất lượng của cây súng bắn mình
3. Mang cây súng tới vị trí mình bị vi phạm cho mình xem, và mình sẽ không di chuyển ở đâu cả.
Đó là cái lí của mình. Và tuyệt đối không bao giờ nói: "em không xuất trình giấy tờ". Làm như vậy là chống đối người thi hành công vụ đấy. Các bác nên trả lời: "em chỉ xuất trình khi em thấy anh nói đúng lỗi vi phạm của em, nãy giờ anh nói em không thấy lỗi gì ở đây cả"
Bài viết sau mình sẽ chia sẻ bị bắn tốc độ 72/60 km/h trên đoạn Phan Thiết từ Nha Trang về HCM.
;););)

Tập Lái
5/2/16
7
17
3
TPHCM
www.kanvietnam.com
Cảm ơn mợ về những chia sẻ,
Các bác có trường hợp nào, mình quẹo đúng làn mà xxx cứ nói mình ko đúng làn (mình ko xài camera), mình cũng nói đó là anh nghĩ vậy, và nói mấy anh xe ôm làm chứng. Cái kiểu làm chứng này có được chấp nhận không nhỉ. Vì mình nghĩ mấy anh xe ôm cũng toàn bạn các ảnh thôi.
Vụ này xử sao cccm nhỉ?
Thông em phát!. Thanks

Hạng D
16/10/11
1.723
9.084
113
Không phải thanh niên cứng mà là nói lí với xxx thôi. Bắn tốc độ còn không làm gì được mình luôn.
2. Không xuất trình giấy tờ khi chưa thấy đúng lỗi của mình, hoặc không có bằng chứng chứng minh mình có lỗi. Công an có nghĩa vụ chứng minh mình có vi phạm, mình không có nghĩa vụ chứng minh mình không vi phạm. Nếu đúng mình sẵn sàng kí biên bản.
Ví dụ công an nói camera hành trình anh có thể hiện tốc độ đó. Mình nói camera hành trình do mình lắp, phục vụ cho cá nhân mình trong những trường hợp cần thiết. Nếu xxx nói mình vi phạm tốc độ, mang cho mình 2 xem 2 thứ:
1. Súng bắn tốc độ thể hiện mình vi phạm bao gồm: hình ảnh, tốc độ, tọa độ hoặc vị trí mình bắn, quang cảnh xung quanh phải rõ ràng. Các xxx giờ đểu lắm, toàn bắn chỗ tốc độ cho phép, mang ảnh đó ra phạt mình thôi. Hôm trước mình bị thổi lại nói là bắn cây đây 30km. Mình chả tin.
3. Mang cây súng tới vị trí mình bị vi phạm cho mình xem, và mình sẽ không di chuyển ở đâu cả.
Đó là cái lí của mình. Và tuyệt đối không bao giờ nói: "em không xuất trình giấy tờ". Làm như vậy là chống đối người thi hành công vụ đấy. Các bác nên trả lời: "em chỉ xuất trình khi em thấy anh nói đúng lỗi vi phạm của em, nãy giờ anh nói em không thấy lỗi gì ở đây cả"
Bài viết sau mình sẽ chia sẻ bị bắn tốc độ 72/60 km/h trên đoạn Phan Thiết từ Nha Trang về HCM.
;););)
Wow...Anh thik em rồi nhoen

Hạng C
19/12/14
760
917
93
Cảm ơn mợ về những chia sẻ,
Các bác có trường hợp nào, mình quẹo đúng làn mà xxx cứ nói mình ko đúng làn (mình ko xài camera), mình cũng nói đó là anh nghĩ vậy, và nói mấy anh xe ôm làm chứng. Cái kiểu làm chứng này có được chấp nhận không nhỉ. Vì mình nghĩ mấy anh xe ôm cũng toàn bạn các ảnh thôi.
Vụ này xử sao cccm nhỉ?
Thông em phát!. Thanks
Bác thua.
Bởi vì họ có người làm chứng (cho dù đó là xạo), còn bác thì không có.
Đó là lý do bác phải trang bị cam hành trình để tự bảo vệ bản thân.
Bạn bè em mua xe không thèm gắn cam hành trình, nói là không cần thiết, cho đến một ngày bị bắt lỗi ABC mà không có bằng chứng bảo vệ, cuối cùng về lại tự mua cam tự lắp.

Hạng C
19/12/14
760
917
93
;););)
Em có kiến giải khác vụ của mợ.

Thật ra mợ có chạy quá tốc độ hay không thì tự mợ biết, mà có khi mợ cũng không biết vì lơ đễnh không để ý.
Nhưng khi bị xxx bắn tốc độ thì khả năng mợ chạy quá tốc độ cao hơn là bị bắn láo. Em không loại trừ trường hợp bắn láo, nhưng cho tới giờ anh em ta đều chỉ dừng ở bước nghi ngờ kêu gào cho đỡ tức thôi chứ chả có trường hợp cụ thể nhé.
Mợ dùng khả năng của mình để cãi, xxx nghe lằng nhằng cho mợ đi không phải là họ không thể chứng minh. Mợ nên biết là họ có thể mời mợ về trực tiếp trụ sở để làm việc nếu cần, lúc đó tha hồ mà xem bằng chứng.
Mợ cãi, xxx cho mợ đi đa phần cũng do tâm lý thằng đàn ông không muốn đôi co nhiều với phụ nữ. Thả mợ đi còn tranh thủ bắt được khối người khác đang bị bắn xa xa kìa. Quan trọng là trong ngày đã đủ chỉ tiêu chưa để cho mợ đi đỡ lằng nhằng thôi.
Chứ 2 thằng đàn ông vào nói chuyện với nhau thì tâm trạng nó khác ngay.
Mợ có nên dùng lợi thế này cho những lần sau không thì em cũng chả dám bàn. Nhưng lần sau lỡ gặp phải thằng không nể phụ nữ thì mợ cũng mệt như ai thôi.

Còn vụ ban đầu mợ chạy qua ngã tư còn 2 giây, thấy bên kia 2B tràn đầy đường nên mợ ráng nhích ga nhẹ xem coi lọt qua ngã tư không.
Theo luật thì đúng là còn 2 giây mợ vẫn chạy được. Nhưng theo tình huống đó em khuyên mợ lần sau tốt nhất nên dừng chờ đèn kế tiếp.
Đơn giản mợ thoát được ngã tư cũng chả dễ dàng gì đâu. Nhấn mạnh ga quá mất kiểm soát tông vào luồng xe 2B hỗn loạn thì mang hoạ. Mà không thoát được thì xe của mợ cũng làm vật cản cho luồng xe khác di chuyển.

Mấy hôm nay em gây chuyện với gái hơi nhiều.
Giờ nói vài lời khó nghe với mợ, làm mợ giận thì xem như gây thêm 1 người.

Hạng F
29/10/14
8.499
11.137
113
;););)
XXX ko muốn lằng nhằng thôi. Nếu bán đúng thì ko việc gì phải cho bạn kiểm tra súng ống cả. 100 triệu dân việt ai cũng đòi kiểm tra tem kiểm định có mà loạn. XXX có thể lập bản mà ko cần cho bạn xem hình ảnh vi phạm ngay lúc đó. Muốn xem xin mời về đồn nha bạn. Bạn nên nhớ xxx ko cấm bạn xem hình ảnh vi phạm mà chỉ là chưa cho coi ngay lúc đó được. Bạn sẽ được coi khi nên nhận biên lai phạt nhé