HFF confirmed
Hạng B2
19/8/17
139
109
53
Trước đây em có dán miếng gương cầu trên kính chiếu hậu nhưng do hình như dán vị trí không thích hợp nên làm giảm tầm quan sát của kính chiếu hậu. Bây giờ em muốn gỡ nó ra để dán vị trí khác. Em xin hỏi có cách gì để gỡ ra 1 cách dễ dàng không ạ!
em tham khảo 1 số bài đã đăng trước đây thì có 1 số cách như sau mà em ko rõ nên dùng cách nào:
1. dùng máy sấy tóc hơ vào và bóc ra bằng tay.
2. Cứ thể cậy ra bằng tay thật mạnh
3. Đổ nước nóng vào rồi cậy ra bằng tay
4. Dùng dao nạy ra
5. Dùng dây đàn kéo qua kéo lại

Xin hãy tư vấn cho em nên làm thế nào đây ạ!

Hạng C
13/11/11
528
792
93
Sài Gòn
Bác dùng lưỡi lam cạo râu chịu khó lồng vô xắn tròn dần từng góc thì miếng dán keo sẽ tróc ra.
Em làm như vậy và thành công.

Hạng D
15/12/13
1.350
1.492
113
Trước đây em có dán miếng gương cầu trên kính chiếu hậu nhưng do hình như dán vị trí không thích hợp nên làm giảm tầm quan sát của kính chiếu hậu. Bây giờ em muốn gỡ nó ra để dán vị trí khác. Em xin hỏi có cách gì để gỡ ra 1 cách dễ dàng không ạ!
em tham khảo 1 số bài đã đăng trước đây thì có 1 số cách như sau mà em ko rõ nên dùng cách nào:
4. Dùng dao nạy ra

Bạn dùng sợi chỉ cotton cỡ lớn ( như chỉ may bao xi măng ấy ) cắt bỏ lớp keo 2 mặt là được (mà không gây xước kiếng).

• Like
Reactions: mazda6. and HFF
Hạng D
10/6/10
1.406
1.232
113
4. Dùng dao nạy ra

Dùng sợi chỉ, tốt nhất là loại chỉ xỉa răng do nó dẹt và chắc.
Cứa qua cứa lại cho đứt cái keo 2 mặt....

Hạng D
10/3/17
1.147
1.196
113
Bác lấy lọ aceton hoặc cồn 90. đổ vào để tầm 5-10p lấy thẻ atm hoặc các loại đồ bằng nhựa nạy từ từ sẽ bung ra thôi.

• Like
Reactions: Sg08 and HFF
HFF confirmed
Hạng B2
19/8/17
139
109
53
em có sẵn cồn 90, có sẵn chỉ nha khoa, cho nên chắc tối nay em kết hợp 2 cái này làm thử ạ...

(ngoài ra, việc gắn gương cầu ở vị trí nào trên kính chiếu hậu cho hợp lý cũng là vấn đề ko phải ai cũng biết rõ, nhưng việc đó em sẽ lập chủ đề mới để bàn bạc cho đỡ loãng, vấn đề tưởng nhỏ nhưng gắn ko hợp lý nguy cơ tai nạn ạ...)

Hạng D
18/8/15
1.634
1.307
113
Bình Chánh
Bác mua chai dung dịch tẩy nhựa đường, xịt lên chỗ dán, chờ vài chục giây thì lấy tay lay nhẹ là ra thôi.
Nhưng mà sau khi lấy ra xong kính sẽ có 2 màu làm cho mình khó chịu lắm đó nhen

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Đổ dầu DO vào. 10 giây xong tự rớt luôn
Mình cũng mấy lần gắn vô bóc ra, sau thấy không giúp ích được gì nhiều mà vướng tầm quan sát nên không gắn lại nữa.
Muốn bóc ra thì lấy miếng bông gòn tẩm chút dầu DO hoặc dầu hôi (không nên dùng xăng hoặc dung môi mạnh) thấm quanh mép gương nhỏ. Để một lúc sau lấy mũi dao lách nhẹ từ từ là nó ra. Dùng miếng bông gòn đó lau lại mặt gương rồi dùng giẻ khô lau lại cho sạch hết keo dính.
Nếu muốn dùng lại gỡ bỏ lớp keo cũ, lấy keo hai mặt dán lại rồi gắn lên.
Độ cứng của thép dao thấp hơn độ cứng của kính nên không sợ trầy. Thợ sơn vẫn lấy lưỡi lam xủi sơn bám trên kính đó.
Đơn giản mà bác chủ.