Hạng B2
22/11/15
198
132
43
Tình hình là xe em từng bị đụng rớt cản và từ đó đến giờ không về lại như zin được nữa, nó cứ có khoảng hở ở chỗ nối tiếp cả 2 bên trái và phải, hãng không biết sửa, bảo thay cản mới em cũng thay rồi mà cũng không hết bệnh, em có được tư vấn là dán keo mà em nghĩ cách này không hay lắm, nên em lên đây hỏi xem các bác nào biết cách làm nào hoặc gara nào sửa được thì mách em với ạ, em ở HCM. Em xin cảm ơn.

Tình hình xe như hình dưới ạ:
Cách khắc phục Bệnh xệ, hở cản trước của Camry

Chỉnh sửa cuối:
  • Haha
Reactions: s500hybird
Hạng D
29/4/16
1.915
7.829
113
Tình hình là xe em từng bị đụng rớt cản và từ đó đến giờ không về lại như zin được nữa, nó cứ có khoảng hở ở chỗ nối tiếp cả 2 bên trái và phải, hãng không biết sửa, bảo thay cản mới em cũng thay rồi mà cũng không hết bệnh, em có được tư vấn là dán keo mà em nghĩ cách này không hay lắm, nên em lên đây hỏi xem các bác nào biết cách làm nào hoặc gara nào sửa được thì mách em với ạ, em ở HCM. Em xin cảm ơn.

Tình hình xe như hình dưới ạ:
a có hình phía trong không? (chổ mấy cái ngàm móc) nhiều thứ ngàm nhựa nó móc từ 2 phía, thay 1 phía thì cũng chưa giải quyết được. trường hơp này tay nghe...phải thấy bằng mắt mới có thể giải quyết được!

• Like
Reactions: ForOurFuture
Hạng D
6/12/07
1.353
14.569
113
Bệnh thì em hông biết chữa, em chỉ có ý nhỏ thôi.

- Xe đã từng bị đụng rớt cản, thì xe bản thân nó đã hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ của nó là phương tiện đi lại, che mưa nắng và bảo vệ gia đình bác.

- Thời gian bác ngồi trong xe gấp 99 lần thời gian bác nghía cái cản. Bận tâm đến nó làm gì, khi nó đã chắc chắn rồi.

Xe em còn bị hở hơn bác nhiều, em cũng giải quyết tạm ổn, rồi thôi. Xe vẫn chạy ngon.

Xe em cũng từng bị container de ẩu giữa đường đây, cũng ship đồ (2nd) từ hongkong qua xử lý, giờ vẫn chạy ngon như thường vì hông ảnh hưởng máy móc.

P.S: nhiều bác mua xe cũ mà chăm chăm coi keo chỉ capo, khung trước thì coi chừng lầm nhé. Em từng ship mấy cái đó về thay, rẻ bèo nhèo nhèo, keo chỉ vẫn zin :D.

Hạng D
29/4/16
1.915
7.829
113
Nếu bạn quan tâm, nó càng tốt đẹp hơn. Nếu hàng sx xe họ sx ra con xe hết bảo hành rồi nó hư , bạn có chấp nhận k?! Người ta đã cố gắng làm ra con xe, thiết bị, phụ Tùng,.... chất lượng nhất, tốt nhất,...

Hạng B2
1/9/20
278
241
43
32
như vậy là bình thường mà có gì đâu mấy con fortuner còn hở kinh hơn

Hạng B2
22/11/15
198
132
43
Nếu bạn quan tâm, nó càng tốt đẹp hơn. Nếu hàng sx xe họ sx ra con xe hết bảo hành rồi nó hư , bạn có chấp nhận k?! Người ta đã cố gắng làm ra con xe, thiết bị, phụ Tùng,.... chất lượng nhất, tốt nhất,...
Em không hiểu ý bác lắm :D

Hạng D
29/4/16
1.915
7.829
113
Em không hiểu ý bác lắm :D
Tức cụ chủ không chấp nhận với cái lỗi trên, nên muốn khắc phục về zin! Muốn khắc phục zin thứ gì, trước khi quyết cho/ chọn chốt nào làm cần nghiên cua kỹ , thậm chí kêu họ để ra phương án. Có nhiều người vẩn chấp nhận với nó. Nhưng đối với nhà sx xe (hảng sx- k phải đại lý) họ k chắp nhận, cũng như họ luôn nghiên cứu ra sản phẩm mới, chất lượng, mặc dù họ bảo hành chỉ 1 vài năm, nhưng thực tế nó có độ bền hàng chục năm

• Like
Reactions: ForOurFuture
Hạng C
18/5/20
710
1.021
93
Chịu lỗ bán xe này mua xe mới thì nó mới zin dc. Chứ mất zin rồi đi vá lại thì cũng là mất zin.