Hạng B2
2/3/06
131
1
0
68
Viện dưỡng lảo Q5
Các bác tui đi com Mer Kompesor không hiểu sao cứ chạy chừng khõang nữa bình xăng 35 lít thì thỉng thỏang xe " xì " ra mùi thui thúi ( khí lưu hùynh ) phải mở cho gió luân chuyển mới hết, ra hãng thì nó bảo tại xăng rùi đem vào xúc rửa . . nhưng vẩn không hết ! pác nào có kinh nghệm xin chỉ giáo, đa tạ .

Hạng B2
2/3/06
131
1
0
68
Viện dưỡng lảo Q5
RE: Cách khử mùi hôi ( lưu hùynh) trên xe

Hỏi thợ lạnh thì nó bảo tại gas phải kiểm tra gas, thay dàn lạnh, mà lạnh thì còn rất tốt . . . ôi nó nói lung tung !!!! không biết đâu mà mò, các bác có cao kiến gì không??? giúp với. thanks

Hạng D
12/9/05
1.449
200
63
50

Bác kiểm tra xem con vàng của bác có làm bậy trên xe không ?!

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Ngoài ra, khi chạy trong mưa, lúc lên xe, nước mưa sẽ theo đế giày, dép vô xe luôn. Xe chỉ một mình bác tài,thì chỉ ướt mỗi tấm thảm dưới chân bác ấy. Nếu đủ 16 người, thì có đủ 16 tấm thảm bị ướt. Sáng hôm sau,các tấm thảm ẩm ướt này sẽ bốc mùi khó chịu lém. Chỉ cần đậu ngoài nắng + gió chừng 15 phút,mở hết kiếng + cửa, đem mấy tấm thảm ra phơi ( sau khi đã làm sạch bùn đất trên thảm ) . Sau 15 phút, các bác giai có thể tự tin đi đón longleg vô tư !

Trích đoạn: fernandoz

Ngoài ra, khi chạy trong mưa, lúc lên xe, nước mưa sẽ theo đế giày, dép vô xe luôn. Xe chỉ một mình bác tài,thì chỉ ướt mỗi tấm thảm dưới chân bác ấy. Nếu đủ 16 người, thì có đủ 16 tấm thảm bị ướt. Sáng hôm sau,các tấm thảm ẩm ướt này sẽ bốc mùi khó chịu lém. Chỉ cần đậu ngoài nắng + gió chừng 15 phút,mở hết kiếng + cửa, đem mấy tấm thảm ra phơi ( sau khi đã làm sạch bùn đất trên thảm ) . Sau 15 phút, các bác giai có thể tự tin đi đón longleg vô tư !

Bác Fer ơi, Accord già em đậu ngoài sân nắng ngày này qua ngày khác mà cứ bị như thế hoài Bác ui :( - đâu phải lên xe là ngửi thấy mùi đó đâu, chạy 1 hồi mới bị, bị 1 chút khỏang vài phút là hết .

Hạng B2
2/3/06
131
1
0
68
Viện dưỡng lảo Q5

không phải khi mới đề đâu, chạy khỏang 30 lít mới bị, mở trao đổi gió trong khõang 1/2 phút, rồi khóa thì lại hết,

Tập Lái
20/10/05
44
0
0

Bác thử dùng vài kg cafe trong xe xem có hết mùi hôi không?

Tập Lái
13/2/06
37
0
0

Theo tui có thể để ít trà khô vào túi vải và để trong xe một thời gian cũng sẽ cho kết quả tốt (Để khoảng 300g thôi). Ngoài ra nếu OK thì mua cái đốt tinh dầu - cắm vào ổ châm thuốc, thỉnh thoảng đốt vài giọt tinh dầu sẽ để lại hương vị tự nhiên và lâu hơn