Hạng B2
25/8/13
175
113
43
Xin các bác chịu khó đọc và cho em ít ý kiến, như cách em nêu sau đây là có đúng không ạ ? :3dquaytay:

DVD CASKA Trường Hải tặng cho KIA FORTE 2013 âm thanh quá tệ.nên em muốn cải thiện âm thanh và làm như sau:

1/Em sẽ mua lại đầu CD ZIN 6 đĩa có BLUETOOTH theo xe và thay thế DVD (tầm 2tr trên Ebay)
2/Sau đó em dùng máy tính bảng 7 in gắn vào xe rồi kết nối qua BTOOTH (máy tính bảng em có sẵn)
3/Về hiển thị cho camera lùi, em sẽ thay thế cái gương ngó phía sau trong xe ( tầm 1tr2)

Dự chi phí tầm 4tr e sẽ cải thiện được âm thanh . Em nêu những đều trên khi áp dụng vào thực tế có đúng không các bác ? hay lý thuyết em nghĩ nó được nhưng lắp ko được ? :3dtangtraitim:

Nếu chi phí tầm 4tr, có cách nào cải thiện âm thanh hay hơn cách trên không ? Em ko phải người nghe nhạc chuyên nghiệp, dòng nhạc em nghe là nhạc trẻ không hà . Nhưng âm thanh hiện tại tệ ko chấp nhận được

Mong các bác cho em xin ít tư vấn , để em oder từ ebay về , mà ko được chắc em khóc mất :(
:3dmong:

Hạng B2
16/10/14
165
95
28
39
Đầu CD zin 6 đĩa bác để nghe nhạc thôi, đâu có phải DVD đâu, bác kết nối Bluetooth với máy tính bảng thì cũng chỉ để nghe nhạc CD thôi. Nếu bác xài 3G cho máy tính bảng thì mới xài thêm nhiều chức năng của nó. Em thấy bác nên sắm thêm 1 cái SUB loại tốt chừng 3tr gắn thêm vào xe và tận dụng những gì đang có là âm thanh sẽ cải thiện rõ rệt rồi, khong cần làm phức tạp thêm như tren đâu bác.

• Like
Reactions: khoaremy
Chi Hội Phó MFC
22/7/08
9.559
3.083
113
0908888191
www.amthanhxehoi.com
theo em thì bác cứ mần theo bác Duytiti nói là hợp lý ah. Đầu tư vô phần loa + sub và sống chung với lũ cùng cái DVD TQ. Sau này trúng mánh vô luôn cái DVD hiệu cho nó ngon lành ah. Hoặc nhích thêm chút đầu tư làm 1 cái DVD hàng hiệu giờ cũng tầm +-7 triệu là ngon lành chán luôn rồi bác và cho đời nó bớt phức tạp ah :)
Làm theo ý bác chưa chắc đã cải thiện nhiều và như bác nói thì đầu tư hơi mạo hiểm
Cách làm âm thanh này cho KIA FORTE là đúng không ạ ?

Cách làm âm thanh này cho KIA FORTE là đúng không ạ ?

Chúc bác sớm vô mánh
Thân

Hạng B2
12/12/10
148
61
28
Bác thử thêm một cái sub nữa xem sao, gắn thêm sub sẽ cải thiện được nhiều lắm đó, có khi thấy hợp luôn không cần phải thay gì thêm.

• Like
Reactions: khoaremy
Hạng B2
26/12/13
457
371
63
Quận Bình Tân
cái đầu CD Zin theo xe bác xem mấy người đã nâng cấp lên DVD để lại cho chứ mua gì mà 2 triệu lận
mà tốt nhất bác cứ thay cái DVD đi thì âm thanh mới chất được, cái CD Zin cũng không cải thiện được là bao vì em đã phải thay rồi
p/s: bác Vũ trả bản quyền hình ảnh cho em nha bác hihihih

• Like
Reactions: Donjuans
Hạng C
18/1/14
646
1.563
93
cái đầu CD Zin theo xe bác xem mấy người đã nâng cấp lên DVD để lại cho chứ mua gì mà 2 triệu lận
mà tốt nhất bác cứ thay cái DVD đi thì âm thanh mới chất được, cái CD Zin cũng không cải thiện được là bao vì em đã phải thay rồi
p/s: bác Vũ trả bản quyền hình ảnh cho em nha bác hihihih
Đầu CD ai để lại cho không vậy bác? Em gạch !
Toàn rao bán mấy chẹo đóa ! :p
Âm thanh CD gin theo xe thì con lâu mí anh DVD Tàu khựa mới so sánh được !

Tập Lái
13/1/15
45
10
8
49
em mới gắn cái dvd nhưng âm thanh thì giờ we.các bác bảo em bây giờ phải làm thao a.

Hạng B2
26/12/13
457
371
63
Quận Bình Tân
Bạc chech lại một số bai rao ban đi hoặc bác Core i9 ở bên Kia cũng rao bán kìa, chứ mấy đồ theo xe tháo ra vừa bán vừa tặng chứ ai mua bác.
Bác ConCo: bác thay DVD nào mà bị vậy ? Em đang dùng DVD đây có sao đâu