Hạng B2
3/1/14
101
24
18
Thấy các Bác thắc mắc nhiều về cách nhận biết phụ tùng thế nào là hàng chính hãng, hàng OEM, hàng Aftermarket nên e xin phép lập thớt này để chia sẻ kinh nghiệm ktra hàng và mua hàng, phân biệt các loại phụ tùng khác nhau.
Đầu tiên e post 1 bài về cách phân biệt BỐ THẮNG chính hãng và fake cho các cụ để các cụ tránh mua phải hàng kém chất lượng mà giá như hàng chính hãng, điển hình có 1 cụ đi X5 3.0 mua phải hàng fake mặc dù trước đó e đã nói về cách phân biệt cho cụ ấy rồi.

- Rất khó phân biệt đâu là hàng chính hãng đâu là hàng FAKE nếu ko để ý kỹ và để chúng cạnh nhau (ảnh 1,2)
Cách phân biệt phụ tùng BMW hàng chính hãng và hàng Fake, hàng OEM, hàng Aftermarket

- Bố thắng chính hãng thường có nhiều mạt đồng rất sáng, bề mặt tinh xảo ( ít ma via ) . Còn hàng Fake thường ít mạt đồng, màu tối hơn, cạnh ma via hơn

Cách phân biệt phụ tùng BMW hàng chính hãng và hàng Fake, hàng OEM, hàng Aftermarket

- Bố thắng hàng chính hãng đo rất êm và bám đĩa phanh, nhìn vở hộp tem, chữ số in rất nét ko mờ và nhòe như hàng Fake

E sẽ post thêm các bài về phụ tùng OEM và Aftermarket nữa
Các bác có thắc mắc gì cần giải đáp alo e tư vấn nhé: e Toàn 0946 687 818

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
20/12/13
1.864
1.715
113
Cái má phanh hàng fake nhìn phát gớm, gắn vào nó cào xước luôn cái đĩa quá

Hạng B2
3/1/14
101
24
18
Cái má phanh hàng fake nhìn phát gớm, gắn vào nó cào xước luôn cái đĩa quá
Bố Thắng hàng Fake thì gắn vào ko bám đĩa thắng và nhanh cày xước đĩa thắng. Vì vậy các bác mua hàng nên chú ý ktra kỹ hàng tránh mua phải hàng fake. Hàng fake bên e chỉ bán cho người buôn xe vì họ ko có nhu cầu sdung xe lâu dài.
Sắp tới e sẽ bổ sung bài viết về hàng OEM cho các bác có thêm kinh nghiệm mua phụ tùng tốt giá cả hợp lý

Hạng D
20/12/13
1.864
1.715
113
Bố Thắng hàng Fake thì gắn vào ko bám đĩa thắng và nhanh cày xước đĩa thắng. Vì vậy các bác mua hàng nên chú ý ktra kỹ hàng tránh mua phải hàng fake. Hàng fake bên e chỉ bán cho người buôn xe vì họ ko có nhu cầu sdung xe lâu dài.
Sắp tới e sẽ bổ sung bài viết về hàng OEM cho các bác có thêm kinh nghiệm mua phụ tùng tốt giá cả hợp lý
Tẩy chay hàng fake luôn đi bác ơi, bác bán cho bọn lái buôn thì khác nào nối giáo cho giặc hại xe, hại người bác ơi, hi

Hạng C
2/4/08
917
519
93
Tẩy chay hàng fake luôn đi bác ơi, bác bán cho bọn lái buôn thì khác nào nối giáo cho giặc hại xe, hại người bác ơi, hi
Lúc đầu đọc không kĩ, thấy bác post em kéo lên đọc lại mới thấy câu "hàng fake chỉ bán cho buôn xe" thì em cũng bó tay với bác này, có rẻ hay thề thốt bao nhiều em cũng chạy với mấy bác có 2 loại hàng để sẵn rồi xem mặt bán hàng.

• Like
Reactions: Titanium Blue
Hạng B1
9/3/14
53
19
8
Bác bán cả hàng fake thì bày đặt phân biệt làm gì. Cảm ơn Bác đã lộ để Em tránh.

Hạng B2
3/1/14
101
24
18
Các bác lại hay đặt nặng vấn đề, các bác h ra các showroom mua xe cũ thì 100% là xe đã được tút tát lại chứ ko ai đi mua xe cũ về để nguyên dạng và bán cả. Cái quan trọng là mình tìm mua được xe tốt và về còn phải bỏ thêm tiền sửa sang thêm. Giờ thì trường có rất nhiều nahf cung cấp , rất nhiều loại phụ tùng, e nêu ra để các bác đi xe nhận biết được chứ e ko bao h bán hàng fake cho các bác dùng . Tất nhiên là show thay xong để khách hàng chạy thử,họ bán xong xe thì ng mua tất nhiên phải đi thay thế lại phụ tùng , bảo dưỡng thêm chứ ít người mua xong xe cũ để nguyên trạng và đi luôn ạ. Còn phụ tùng quan trọng về động cơ điện đóm cũng có hàng fake nhưng ko bao bên e bán. Bác nói e nối giáo cho giặc thì là hơi quá vì thị trường rất nhiều người mua kẻ bán: họ ko mua chỗ e thì ắt sẽ có chỗ khác bán cho họ. E chỉ bán khj họ có yêu cầu và những món ko nguy hại đến những bộ phận quan trọng như động cơ, hộp số, hệ thống điện,...Tóm lại các bác đừng vội phán xét e vội vàng như thế

Hạng B2
4/4/10
255
515
123
Các bác lại hay đặt nặng vấn đề, các bác h ra các showroom mua xe cũ thì 100% là xe đã được tút tát lại chứ ko ai đi mua xe cũ về để nguyên dạng và bán cả. Cái quan trọng là mình tìm mua được xe tốt và về còn phải bỏ thêm tiền sửa sang thêm. Giờ thì trường có rất nhiều nahf cung cấp , rất nhiều loại phụ tùng, e nêu ra để các bác đi xe nhận biết được chứ e ko bao h bán hàng fake cho các bác dùng . Tất nhiên là show thay xong để khách hàng chạy thử,họ bán xong xe thì ng mua tất nhiên phải đi thay thế lại phụ tùng , bảo dưỡng thêm chứ ít người mua xong xe cũ để nguyên trạng và đi luôn ạ. Còn phụ tùng quan trọng về động cơ điện đóm cũng có hàng fake nhưng ko bao bên e bán. Bác nói e nối giáo cho giặc thì là hơi quá vì thị trường rất nhiều người mua kẻ bán: họ ko mua chỗ e thì ắt sẽ có chỗ khác bán cho họ. E chỉ bán khj họ có yêu cầu và những món ko nguy hại đến những bộ phận quan trọng như động cơ, hộp số, hệ thống điện,...Tóm lại các bác đừng vội phán xét e vội vàng như thế

Vì lợi nhuận mà một vài showroom, garage . . . cố tình sử dụng hàng nhái bất chấp gây nguy hiểm cho người sử dụng. Thái độ mình không bán thì cũng có người khác bán càng làm cho thị trường hàng nhái có đất sống. Có khi nào các bác ấy nhìn lại là chính các bác ấy có khi vô tình (thuê, mượn, đi nhờ . . .) sử dụng chiếc xe kém an toàn và bị tai nạn bằng chính phụ tùng nhái mình đã thay thế, đã bán hay không.