Hạng D
27/6/12
3.378
993
113
Các bác cho em hỏi là làm sao để sang số trên xe grandis?
Grandis có 4 số tự động. Vậy khi chạy ở số D, làm sao để sang số cho chuẩn?
Không biết là có giống zinger không các bác? Zinger thì cứ đạp ga, rồi đến vận tốc thích hợp nhả chân ga ra xíu rồi lại đạp vô tiếp.

Hạng D
10/5/07
1.906
546
113
Thế giới tình yêu
Làm gì có nhả ra như vậy bác, chế độ D thì em cứ đạp ga là xe chạy và tự sang số khi đạt vận tốc thích hợp thôi mà, Grandis sang số nhẹ lắm, không có cảm giác luôn nhưng khi đạp mạnh ga để tăng tốc thì nghe được nó giật nhẹ 1 cái và chạy ào ào liền.
Khi chạy chế độ + - thì Grandis tự về số khi tốc độ giảm xuống thấp và mình tự đẩy cần lên số khi lên tốc độ cao hơn.

Last edited by a moderator:
Hạng D
27/6/12
3.378
993
113
xe reo nói:
Làm gì có nhả ra như vậy bác, chế độ D thì em cứ đạp ga là xe chạy và tự sang số khi đạt vận tốc thích hợp thôi mà, Grandis sang số nhẹ lắm, không có cảm giác luôn nhưng khi đạp mạnh ga để tăng tốc thì nghe được nó giật nhẹ 1 cái và chạy ào ào liền.
Khi chạy chế độ + - thì Grandis tự về số khi tốc độ giảm xuống thấp và mình tự đẩy cần lên số khi lên tốc độ cao hơn.
Trước giờ, em cũng chạy giống bác. Cứ đạp ga hoài luôn.
Nhưng bữa nay, đọc lại hướng dẫn lái xe của zinger thì nảy sinh thắc mắc như vậy.

Hạng D
2/4/04
1.520
5.523
113
saigon, Vietnam
cách bác xereo nói là chuẩn đó, G sang số bằng CPU nên đến tốc độ thích hợp nó mới lên số, chứ không phải đẩy là lên :D nhưng lại tự xuống số khi tốc độ thấp.

Hạng D
25/6/09
1.674
10.031
113
Em góp ý tý: Bác chủ chắc hơi nhầm lẫn. Nếu bác chạy G mà để D thì chả có sang số gì hết, vi D là số tự động (tự lên tự xuống, làm gì có chỗ nào mà lên :cool:). Trong trường hợp bác chạy số sport (từ D kéo ngang vào trong) thì bác cần phải lên số (Còn về số thì tự động). Việc lên số thì tùy vòng tua máy, đừng để vòng tua quá cao, máy gằn, còn nếu chưa đủ thì bác có muốn lên....nó cũng không cho bác lên:)