Tư Vấn Du Lịch Done

hbn confirmed
Tập Lái
7/3/14
15
798
108
Done

Chỉnh sửa cuối:
Chủ đề tương tự
Người đăng: grenade
Người đăng: grenade
Người đăng: Golddad
Hạng B1
28/2/13
85
1.312
103
Mình có cô bạn vừa sinh con ở Mỹ, con đã có quốc tịch Mỹ, và bạn mình lên lãnh sự quán VN xin bản khai sinh VN và lấy Passport VN cho con ngay tại Mỹ luôn.
Giờ chuẩn bị bay về VN, xuất cảnh Mỹ bằng PP Mỹ, nhập cảnh VN bằng PP VN. Theo quy định chính phủ VN, khi nhập cảnh VN bằng PP nào thì xuất cảnh phải bằng PP đó.
Vấn đề là trên PP Mỹ tên XXX, PP VN tên YYY. Nên nếu lần sau bay qua Mỹ phải xuất cảnh bằng PP VN nên mua vé mb theo tên YYY, khi đến Mỹ nhập cảnh bằng PP Mỹ, nhưng khi xuất cảnh Mỹ bay về VN thì phải theo vé mb tên YYY, mà Mỹ ko có border control khi xuất cảnh, nên thông tin xuất cảnh do hãng hàng không cung cấp cho phía Mỹ theo PP VN. có nghĩa nhập cảnh Mỹ bằng PP Mỹ, xuất cảnh Mỹ bằng PP VN. Như vậy có được không? Anh nào đã sử dụng 2 PP cho mình xin ít kinh nghiệm.

Thêm 1 vấn đề nữa ví dụ khi em bé xuất cảnh VN qua Sing chơi bằng PP VN, khi nhập cảnh lại VN bằng PP Mỹ (phải có giấy miễn thị thực) được ko?
Làm cái bị chú tên trên pp VN, ghi là người này có tên là này trên hc Mỹ. Vậy là được.

Lúc ra vào Mỹ dùng hc Mỹ, ra vào VN dùng hc VN. Ko được lẫn lộn. Ra vào các nc khác thì dùng cái nào mà được miễn thị thực thì dùng.

Hạng B2
7/4/09
349
3.447
93
Chuyện của em là người thật việc thật chia sẻ với bác.
Con em cũng y chang vậy luôn.Sử dụng 2PP là VN và JP,full name trên PP cũng khác nhau(tên giống nhưng khác họ).Khi vào VN sử dụng pp VN,khi vào JP sử dụng PP JP và ngược lại khi ra JP thì sử dụng pp JP ra VN thì sử dụng pp VN.Khi làm thủ tục xuất cảnh đưa luôn 2 pp.Tên trên vé máy bay là tên trên PP VN.lần đầu tiên sử dụng 2pp vào năm 2006 do cũng sợ nên phải đem cả 2 giấy khai sinh của 2 nước,giấy kết hôn theo phòng ngừa nhưng không bị hỏi gì nên lần sau không mang theo gì hết.Từ đó trở đi là chỉ cầm 2pp thôi.Do VN áp dụng luật cho phép 2 quôc tịch từ tháng 10/2006 chứ trước đó thì không làm được việc này.

Nếu bác đi những nước mà pp VN không cần visa thì ra vào đều sử dụng pp của VN thì tốt hơn.vì áp dụng theo nguyên tắc có vào có ra hoặc có ra có vào

Hạng C
1/1/07
703
7.663
93
44
Mình có cô bạn vừa sinh con ở Mỹ, con đã có quốc tịch Mỹ, và bạn mình lên lãnh sự quán VN xin bản khai sinh VN và lấy Passport VN cho con ngay tại Mỹ luôn.
Giờ chuẩn bị bay về VN, xuất cảnh Mỹ bằng PP Mỹ, nhập cảnh VN bằng PP VN. Theo quy định chính phủ VN, khi nhập cảnh VN bằng PP nào thì xuất cảnh phải bằng PP đó.
Vấn đề là trên PP Mỹ tên XXX, PP VN tên YYY. Nên nếu lần sau bay qua Mỹ phải xuất cảnh bằng PP VN nên mua vé mb theo tên YYY, khi đến Mỹ nhập cảnh bằng PP Mỹ, nhưng khi xuất cảnh Mỹ bay về VN thì phải theo vé mb tên YYY, mà Mỹ ko có border control khi xuất cảnh, nên thông tin xuất cảnh do hãng hàng không cung cấp cho phía Mỹ theo PP VN. có nghĩa nhập cảnh Mỹ bằng PP Mỹ, xuất cảnh Mỹ bằng PP VN. Như vậy có được không? Anh nào đã sử dụng 2 PP cho mình xin ít kinh nghiệm.

Thêm 1 vấn đề nữa ví dụ khi em bé xuất cảnh VN qua Sing chơi bằng PP VN, khi nhập cảnh lại VN bằng PP Mỹ (phải có giấy miễn thị thực) được ko?
1/ bị trú vào PP vn là có thêm tên nc ngoài. ( em làm cho con em như thế )
2/ làm gì vẽ ra rắc rối vây?

Hạng B2
7/4/09
349
3.447
93
Có đk thì bỏ cái QT VN đi!
Sao phải bỏ vậy bác?có 2 cái sử dụng uyển chuyển vẫn tốt hơn.ví dụ đi Indonesia khi sử dụng pp VN thì miễn visa không tốn tiền nhưng pp JP thì phải cần visa,visa cấp tại cửa khẩu liền luôn nhưng phải tốn tiền.

Hạng D
25/11/07
2.122
59.602
113
Viện Nghiên Cứu
Sao phải bỏ vậy bác?có 2 cái sử dụng uyển chuyển vẫn tốt hơn.ví dụ đi Indonesia khi sử dụng pp VN thì miễn visa không tốn tiền nhưng pp JP thì phải cần visa,visa cấp tại cửa khẩu liền luôn nhưng phải tốn tiền.
Anh có nghĩ cảnh bị truy tố bởi PL VN?