Tập Lái
21/6/13
24
6
3
Cách sử dụng đèn Multibeam LED trên C300 2020

*Ảnh minh họa

Chào anh em,

Em mới lấy con C300 2020 mà chưa biết cách sử dụng, bật tắt đèn Multibeam ở đâu. Nhờ anh em hướng dẫn giúp với ạ

Phần bữa giờ cũng loanh quanh trong TP ban ngày, tối cũng chưa mò đi đâu xa mấy

Option (1) hay Option (2) ?

Option 1 :

Option 2 :

Last edited by a moderator:
Tập Lái
18/11/20
4
1
1
Đèn Multibeam chỉ là công nghệ của hệ thống đèn bên Mẹc thôi á bác
Option 1 là chế độ tự động, xe sẽ tự động nhận biết là trời tối hay sáng để bật đèn hay tắt và bác đang đi ở khu vực nào dựa vào các cảm biến và phân tích của hệ thống mà tự chọn (ví dụ bác đi trong tp thì xe sẽ tự tính toán để bật cos hoặc chế độ city mode, còn đi ngoại thành hoặc cao tốc vs tốc độ cao thì nó sẽ pha, vào cua thì đèn sẽ ntn và rẽ sẽ ntn )
Option 2 là bác bật đèn cưỡng bức thôi, là trời sáng bác muốn bật cũng được :))
P/s : À mà bác có để như nào thì vẫn là Multibeam nha. Chức năng chống chói hay gì đó là xe tự động hết ạ

Hạng D
3/7/14
2.795
10.644
113
Ho Chi Minh City, Vietnam
Anh để đèn auto
Đi đêm cao tốc hay đường vắng: anh bật pha.
Khi đó, đến đoạn phù hợp xe sẽ bật autobeam.
Và nếu có xe ngược chiều, đèn sẽ tắt 1 số vị trí led để không làm chói xe đối diện.

• Like
Reactions: anakyl
Hạng D
25/10/20
1.545
14.726
98
56
cái multibeam này chạy trên cao tốc vn[như sg-lt-dg]nó cứ bật tắt liên tục do xe chạy phía trước cứ thay đổi làn,ra vào và lưu lượng xe nhiều nên hơi bất tiện.xe mình chạy trước sao cứ thấy xe sau pha cốt hoài ,một hồi vượt lên thì ra 1 chiếc mẹc s .

• Like
Reactions: xlive and tenxo
Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
cái multibeam này chạy trên cao tốc vn[như sg-lt-dg]nó cứ bật tắt liên tục do xe chạy phía trước cứ thay đổi làn,ra vào và lưu lượng xe nhiều nên hơi bất tiện.xe mình chạy trước sao cứ thấy xe sau pha cốt hoài ,một hồi vượt lên thì ra 1 chiếc mẹc s .
Dự là bác nhầm xe nó lên dốc với xuống dốc, bị ngổng đèn nên nhầm là pha thôi.
Em một tuần 2 lượt chạy cao tốc 120km/h, nó cụp hết cả cao tốc lên, chẳng bao h thấy ngẩng lên cả.

• Like
Reactions: xlive
Hạng C
5/2/09
593
4.198
93
Chỉ khi đường tối hoàn toàn,không một ánh đèn le lói thì họa may autobeam trên Mer mới active. Em đi hơn 4 năm trong đủ loại tình huống, chưa bg thấy nó pha giùm cả. Hồi trước thấy có cái video test trên đường đèo miền trung, đường tối, không trăng nó mới active.

• Like
Reactions: xlive