Hạng B2
29/6/17
373
5.107
93
34
Cái máy lạnh nhà xài đc 6 tháng. Giờ k lạnh nữa. Gọi bảo hành thì
Lần 1 bảo hành tới báo thiếu ga , mình gọi thợ tới châm ga . Vẩn không lạnh
Lần 2 bảo hành tới bảo bị xì và ghẹt ga , phải xả ga hết , thổi Nito giàn nóng lạnh ( giá không rẽ , hơn 1t ) . Mình cũg kêu thợ tới làm , tháo giàn lạnh ra , thợ đem giàn lạnh đi vệ sinh vì bị nhớt trong. Thợ vệ sinh phun Xăng , nito cho sạch . Về lắp lịa cũg không lạnh
Lần 3 thợ hãnh tới và e quyết định cho thợ hãng làm , phun nito , vệ sinh dàn nóng lạnh . Xong cũng k lạnh . Thợ đem về hãng báo dàn lạnh do bơm xăng vào vệ sinh giờ bị ghẹt cục bộ , k sử dụng đc nữa . Phải thay mới và không bảo hành . Giá 3T8 . E đứng hình và chấp nhận
Vậy ae cho hỏi , khi vệ sinh dàn lạnh có thổi xăg đc k , và thổi xong có bị ghẹt như hãng báo không . Mình k rành giao cho hãng và thợ ( vì máy bảo hành 7 năm , máy Pana CU-VU12UKH-8 . Dóng cao cấp của Pana ).
Vậy chốt lại do thợ hãng yếu hay trao trách nhiệm đỗ thừa cho thợ kỹ thuật ( vì e thấy lúc nào cũg đỗ thừa do kỹ thuật lắp sai ) . Bảo châm ga e cũng châm , bảo gì cũng làm mà giờ bị vậy
E phân vân nhưg phải nhắm mắt chưa trim chứ giờ k biết sao .

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
6/6/17
62
599
83
36
TP.Hồ Chí Minh
noithatpho.com.vn
Do thợ yếu đó bác. Nguyên nhân máy lạnh ko lạnh có nhiều lắm. VD như hết gas, quá bẩn (lâu quá ko vệ sinh), hư cục nóng, hư k3, chạm bo mạch, rò rỉ đường ống... Thợ cao tay mới bắt đúng bệnh đc. Mà cao tay rồi, phải gặp thằng thợ nó có tâm nữa. Nhiều thằng múa ác lắm.

Hạng B2
29/6/17
373
5.107
93
34
Do thợ yếu đó bác. Nguyên nhân máy lạnh ko lạnh có nhiều lắm. VD như hết gas, quá bẩn (lâu quá ko vệ sinh), hư cục nóng, hư k3, chạm bo mạch, rò rỉ đường ống... Thợ cao tay mới bắt đúng bệnh đc. Mà cao tay rồi, phải gặp thằng thợ nó có tâm nữa. Nhiều thằng múa ác lắm.
Cái này k phải. Vì trước đó đã vệ sinh máy lạnh
Test remot thì bọ lỗi F98 ( lỗi máy nén quá cao ) . E k nói do ai , thợ hãng thì máy còn bảo hành . Thợ kia thì quen biết tới vệ sinh e hơn 10 cái rồi , nên kêu họ làm thôi
Lúc đầu báo thiếu ga , e có nhờ bên hãng châm ga mà họ k chịu, bắt e phải kêu kỹ thuật , e kêu châm . Xong 1 tuần k lạnh thì e báo tiếp , thợ hãng đổ thừa do rắt co nên xì ga. E bảo sao lúc đầu tới sao báo luôn . A biết mỗi lần kêu châm ga như vậy tốn tiền lắm không . Và hành trình cực khổ từ đây . Châm nó cứ xì . Thợ kiểm tra tất cả vẩn k lạnh thì e vẩn báo hãnh tiếp . Báo thợ đó lại xuống báo như các tình trạng trên . Bên hãng lại k làm . Mình chỉ là người xài thì biết gì đâu , nê kêu kỹ thuật xuống làm và họ đi xúc , có xúc xăng vì có nhớt trong dàn lạnh . Giờ hãng báo do xúc xăng nên dàn lạnh bị ghẹt cục bộ . Và hư phải bỏ . Thay giàn lạnh mới giá 3t8 chưa tính châm ga hãng 1t1 . Hic

Hạng D
23/6/08
1.246
3.442
178
Gas máy lạnh tuần hoàn theo chu trình khép kín cho nên nói "hết gas" là em mời về ngay.
Hồi trước, em cho vệ sinh máy lạnh đc gần 2 tháng, sau đó nó ko lạnh nữa (do nhà kế bên xây, sửa), bạn quen đưa thợ tới em cũng nói là mới vệ sinh đây...giờ ko lạnh nữa.
Thợ nó kiểm tra dàn nóng nhiệt tình lắm. em quay phim mà nó ứ biết... thợ chọt chọt....gas xì yếu quá, hết gas rồi anh. Thợ lấy đồng hồ đo...hết gas rồi anh....
Anh kêu em vs mà sao em xì gas rồi nói nó hết gas?
Gọi chủ nó tới ngay....
Tao cần đứa vs máy lạnh, mầy đưa đứa xì gas máy lạnh tới đây nó xì gas máy lạnh xong nó nói hết gas là sao mậy?
......
Cho thằng bạn coi clip....
Nó lắc đầu rồi cho thợ khác làm tốt công việc còn lại.

Sau chuyện đó, mình chỉ nhờ anh @doquocaudio. Đến giờ chưa từng thất vọng với thợ của ảnh.

Hạng D
6/5/07
1.704
18.362
113
Thợ múa là có nè! Máy nhà mình có lần thấy voi điện nhg khg hoạt động! Gọi tới nơi bán họ cho thợ vào coi xong phán! Máy hư rồi, bị cháy cái gì áh ní nous mà mình méo biết! Sửa phải tháo máy đem đi mà giá cũng cực kỳ căng! Mình thấy lạ vì máy cháy thì khg voi điện chứ voi điện có đèn báo mà cháy gì? Vài ngày sau kêu anh thợ vườn tới làm vệ sinh mấy máy khác sẳn coi luôn! Anh ấy leo lên xem xong cười nói bị chuột cắn dây! Nối lại xong ok! Rồi anh ấy vệ sinh luôn! Tốn có trăm mấy! Thiệt là....thợ ba trợn!