Hạng D
16/10/07
1.702
1
36
Dầu Tiếng - Bình Dương
Có một lần em qua nhà ông anh em chơi thì em đã hái khoảng 10 lá dứa em cuộc tròn và bỏ ở dưới ghế xe, em quên lấy ra sau một thời gian thì xe nó đã tỏa ra hương của lá dứa rất thơm bác ah... em nghĩ một chai dầu thơm giá khoảng 1 - 2tr cũng không thơm mùi dễ chịu như lá dứa... từ đó em đã phát hiện ra một phương pháp mới nên em xin chia sẽ cùng các bác....

• Like
Reactions: Hungphandl
Hạng B2
24/5/09
287
78
28
50
Chợ Thủ Đức
Mấy pa taxi chuyên lá dứa trong xe, mùi dể chịu.

Mình cũng vậy, nhà gần chợ, 1 bó 5K có thể dùng trong 10 ngày, dùng cho tới khi khô queo vẫn còn thoảng mùi. Vừa đở dị ứng mũi. vừa không bị nồng, gặp nắng nóng, mùi càng thơm.

Hạng D
23/10/09
1.382
3.285
113
42
www.khamdinhky.com
dailywine.vn
Mùi lá dứa thơm dễ chịu thì không phải bàn cãi nữa rồi, em cũng đang nghiên cứu làm sao để đưa Hương dứa đến với các Bác. Chứ dùng hương thơm mà cứ 1 tuần phải đi chợ mua 1 lần thì hơi cực khổ các Bác nhỉ???

Hạng B2
11/8/09
313
1
18
Đúng là mùi lá dứa rất dễ chịu,nhưng vài ngày lại phải thay một lần cũng hơi bị làm biếng tí......

Hạng B2
27/8/07
269
46
28
huongque nói:
Mùi lá dứa thơm dễ chịu thì không phải bàn cãi nữa rồi, em cũng đang nghiên cứu làm sao để đưa Hương dứa đến với các Bác. Chứ dùng hương thơm mà cứ 1 tuần phải đi chợ mua 1 lần thì hơi cực khổ các Bác nhỉ???

Em nghĩ bác nên xuống gặp các "chuyên gia hoá học Kim Biên"

Bác nên nghiên cứu thêm "hương thịt chó" đi...em thấy nhiều bác ghiền thịt chó lắm đấy:D:D:D:D

• Like
Reactions: trancarlos
Hạng B1
27/9/08
72
0
6
Lâm Đồng
Chuyện mua thì dễ mà mấy bác .Cuối tuần vợ cả đi chợ nói vợ mua cho 1 bó lá dứa về tắm cho vợ 2 :D

Hạng B2
29/1/08
498
256
63
em thấy làm 1 xâu hoa lài treo cũng khá hiệu quả !

LK
Hạng D
8/9/04
1.948
19
38
Chợ Lớn
e cũng đang dùng lá dứa, nhưng đúng là mau héo nên làm biếng lắm Bác ạ ! trước đó thấy người ta khử mùi phòng bằng trái Thơm (Khóm, Dứa) e dại mua ngay 1 trái cho vào trong xe, mấy ngày đầu thơm nức, e nở mũi luôn vì hương của khóm + lời khen của bà con...mấy ngày sau đi công tác xa ko dùng xe, sau 7 ngày về sực nhớ chạy ngay ra xe mở cửa thì....e phải bợ trái thơm yêu dấu bằng cả sự kính cẩn: 2 tay, từ từ ,...thì nó mới chịu ra , nó úng chảy nước tùm lum mấy Bác ạ, sau đó nghe 1 Bác nói: "phải mua loại Khóm khô, ra chợ nói thế là mấy Bà í biết..." e không đi chợ nên bó tay :)
Có lần chở bà cả đi chơi bà í bóc trái quýt trong xe nghe mùi thanh thanh rất tuyệt các Bác ạ !
À mà sẳn xác nhận cho Bác gì đó hôm rồi bàn luận luôn :), hôm qua e đi Long Thành về người bạn cho Trái Mít, e cho vào cốp sau FOCUS hatchback (xe e vẫn để nguyên miếng ngăn cabin & cốp sau chứ không tháo), tới sáng nay mở cửa ...xe nồng nặc mùi Mít, bà Cả tay bịt mũi tay ấn kính xuống đi luôn rồi phán: "Chút tới Cty anh hạ hết kính luôn nha, mùi ghê wá ! " trong khi bà í khoái ăn Mít mà nói vậy! e chả ăn được Mít nhưng e thấy ko sao vì người ta nói :"Thơm như múi Mít" mà lị ...:)