aaw confirmed
Hạng C
3/10/09
597
153
43
Em hì hục mãi mà không làm sao tháo cái bóng nhỏ (đờ-mi) trong cụm đèn pha của xe Morning anh Hải đời 2009 được , vặn nó cứ xoay tròn mà không biết cái ngàm nó ra sao , bóp vào hay cạy lên cũng khó vì chỉ thò 2 ngón tay vào được , không có lực tay . Em phải thay gấp vì mém nữa các chú CA hỏi thăm vì khi đậu xe đèn sáng có 1 bên , mà lên Trường Hải thì xa , chưa đến kỳ thay nhớt nữa ... Xin cảm ơn các anh em ạ .

Hạng C
1/12/12
538
41
28
48
Bác cầm ngay cái đuôi màu đen giật hướng ra ngoài là nó ra à bác, nếu không có lực thì bác dùng kềm nhọn bóp nhẹ vào rồi kéo ra.

aaw confirmed
Hạng C
3/10/09
597
153
43
Công cụ cần có là 1 cây kềm ngắn , nhỏ, mỏ rộng + hướng dẫn , em đã rút ra được khi mạnh tay 1 chút ... nó có 2 ngàm nhỏ mà không có hướng dẫn thì không dám mạnh tay .
Vậy là yên tâm đâu đỗ ban đêm , xin cảm ơn các bác đã tận tình giúp đỡ .

Hạng D
12/1/11
1.577
3
38
aaw nói:
Công cụ cần có là 1 cây kềm ngắn , nhỏ, mỏ rộng + hướng dẫn , em đã rút ra được khi mạnh tay 1 chút ... nó có 2 ngàm nhỏ mà không có hướng dẫn thì không dám mạnh tay .
bác chủ làm đc rùi - Kia mình nhiệt tình thiệt

Hạng F
16/11/11
5.407
531
113
Cần Thơ, Vĩnh Long, Đồng Tháp
voduy nói:
aaw nói:
bác chủ làm đc rùi - Kia mình nhiệt tình thiệt
Oi chuyện nhỏ như ... thay bóng Đờ-mi ấy mà