Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Cách tháo kim phun xe Fiat Siena 1.3

Hạng D
22/4/15
1.035
1.128
113
43
Quận 12, TPHCM
Bác mở 02 con ốc ống dẫn xăng ra, mỗi đâu phun có khoen gài bec vào ống xăng nên bác cạy khoen này ra rồi rút kim phun ra thôi.

Em làm rồi nhưng không biết cách gọi thế nào nên viết đại bác nghiên cứu thêm

Tập Lái
1/8/10
16
11
3
Bác mở 02 con ốc ống dẫn xăng ra, mỗi đâu phun có khoen gài bec vào ống xăng nên bác cạy khoen này ra rồi rút kim phun ra thôi.

Em làm rồi nhưng không biết cách gọi thế nào nên viết đại bác nghiên cứu thêm
Tức là ko phải tháo họng bướm ga hả bác? Mua xe cũ chỉ thích cái khoản tháo lắp ,tìm hiểu, thực hành.

Hạng D
6/3/12
2.102
2.181
113
Tức là ko phải tháo họng bướm ga hả bác? Mua xe cũ chỉ thích cái khoản tháo lắp ,tìm hiểu, thực hành.
1.3 em thấy thợ làm vầy, tháo các giắc kim phun trước sau đó tháo 2 ốc lục giác giữ cùm dẫn xăng như bác trên đề cập xong nhổ các đầu béc phun phần dính vào thân máy trước sau đó mới tiến hành gỡ từng cái trên cụm ra. Phần cần lưu ý nhất là lúc gỡ các giắc trên béc phun, do đế giắc là nhựa cứng lâu ngày giòn nếu gỡ ko cẩn thận rất dễ long chân or gãy phần này cũng đồng nghĩa tèo luôn cái béc.
Cũng hy vọng mọi việc suôn sẻ với bác và hóng bác chia sẻ cách tự vsinh béc phun để ae học hỏi.

• Like
Reactions: pghoan
Hạng D
4/7/09
4.242
7.243
113
Sài Gòn
Thợ ở ngoài rất ẩu , khi tháo hay làm gãy chi tiết và đỗ thừa tại xe cũ nên gãy hay xe Fiat nó dở nên bị gãy.

Tập Lái
3/12/18
47
21
8
37
thợ vô tình làm gãy chân nối vào kim phun siena1.3 của em :(
có cách nào gắn lại được không các cụ?
bắt đền thợ này em sợ tháo ra đứt thêm nữa thì căng :(