Hạng B2
3/8/11
477
10
16
Cần Thơ
mấy bác cho e hỏi cách thay nước làm mát cho con FT. Mình nên mua về thay ở nhà hay nên ra cara hả mấy bác ? thay nước làm mát dễ ko vậy ? và cách thay thế nào ?

Hạng D
19/10/09
4.705
14.046
113
Tel : 0949999684 .
Nước mát xe bác từ khi mua đến giờ có thay lần nào chưa ( do bị xì két ....).Nếu chưa thay thì không nên thay thế trước 160,000 km bác nhé.Nước mát theo xe là nước mát siêu bền có tuổi thọ rất cao.Bác chỉ nên châm thêm nước thường bình thường thôi

Hạng D
24/4/13
1.265
1.166
113
Sao bác lại phải thay nước? bác châm thêm được rồi, loại nước làm mát máy có nhiều loại thường nhiệt độ sôi và nhiệt độ đóng băng khác với nước ở vùng nào có nhiệt độ < 0 người ta hay dùng loại antifreeze để tránh đông nước. còn ở mình lúc bác đi rửa xe kiểm tra lại nước trong bình nếu thấy mực nước thấp hơn mực min thì nói nó châm thêm nước là xong không cần phải thay toàn bộ làm gì cho tốn tiền bác ạ

Hạng B2
3/8/11
477
10
16
Cần Thơ
xe 3 mua đc gần 3 năm rùi, chưa thay lần nào, giờ thấy mực nước xuống thấp quá. vậy e chỉ châm thêm thui à, ra tiệm mua nước làm mát động cơ là người ta bán hả bác hay mua loại nào? e thấy nước có màu hồng đỏ thì phải ? mua về đổ vào là xong hả?

Hạng D
24/4/13
1.265
1.166
113
Bác mua loại màu đó châm thêm là ok thường thì ít hao nước lắm bác ạ, em cũng chạy FT nhưng là FT G, hơn 8 vạn rồi cũng chỉ châm nước thôi nhưng ít khi phải châm lắm vì hệ thống đó là hệ thống kín nếu như không có vấn đề gì thì độ hao rất ít. còn mua thì chỗ nào cũng bán cả bác ạ

Hạng D
19/10/09
4.705
14.046
113
Tel : 0949999684 .
Nước làm mát mua rất phổ biến nhưng chất lượng nhiều nơi làm giả rất nhiều.Tác hại của nó âm thầm nhưng ảnh hưỡng nghiêm trọng đến động cơ xe.
Cơ bản là text nhiệt độ sôi của nước mát em có thiết bị.Nước sịn thì phải hơn 125 độ mới sôi.Các bác có đi ngang mang xe qua em test miển phí các bác nhé.Bên em có thiết bị làm nhanh gọn thôi.

• Like
Reactions: thanh_VLXD
Tập Lái
24/4/13
5
0
0
Theo nhu ban noi xe ban chi di 17000km thj khong can phai thay nuoc dau ban,minh khong bit xe ban co hut nhieu hay ko,neu trong binh nuoc phu con nuoc thi ban nen cham them nuoc loc thoi. chi vay la du roi ban ah.neu bi hut nhieu ban quan sat ngay cho bom nuoc coi co bi ri nuoc khong,neu khong thay gj thj bn nen cham them thoi ban ah.neu thay nuoc ban nen thay nuoc lam mat sieu ben cua hang di ban.vj nuoc sieu ben chay co 100000km moi thay ban ah.minh co loi khuyen la ban dung nen thay nuoc ngoai vi anh huong sau nay rat nhieu ban ah.trong hag chi co 80 may ngan 1lit ah.con theo y rieng cua ban muon thay o nha thi ban chi can thao con xa nuoc lam mat o phia duoi ket nuoc la duoc roi ban.cho ra het thi ban van lai rôi cham nuoc.den khi nao thay day.thj ban no may mot luc neu thay hut thj ban cham them.vay la ok. chao ban

Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Bay Area ,Norh California, USA
mấy bác cho e hỏi cách thay nước làm mát cho con FT. Mình nên mua về thay ở nhà hay nên ra cara hả mấy bác ? thay nước làm mát dễ ko vậy ? và cách thay thế nào ?
Anti freeze coolant cho xe Toyota đời mới có màu tím, còn xe cũ từ 2002 trở về trước là màu đỏ.
Đây là coolant màu tím cho xe mới, bình đã pha sẵn cứ thế mà dùng

Còn đây là coolant màu đỏ cho xe Toyota cũ, bình này khi dùng phải pha thêm 50% nước cất tinh khiết.Tuyệt đối không xài nước đầu vòi nhé vi

Thay nước làm mát rất dễ, tư làm được dễ ẹt chứ có khó gì .Tháo cái van xả ở radiator hay tháo 1 đầu ống lower hose ở radiaotor là nước chảy ra ồng ộc ngay à.

Coolant xịn thì vô dealer mua cho chắc ăn.Xe mới chạy 3 năm chưa cần phải thay coolant đâu, còn quá sớm.

Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Bay Area ,Norh California, USA
Nước mát xe bác từ khi mua đến giờ có thay lần nào chưa ( do bị xì két ....).Nếu chưa thay thì không nên thay thế trước 160,000 km bác nhé.Nước mát theo xe là nước mát siêu bền có tuổi thọ rất cao.Bác chỉ nên châm thêm nước thường bình thường thôi
Nước siêu bền hay không thì không biết, chỉ có điều nó chính là coolant dành cho Toyota , có màu tím
Coolant nó cũng là nước, chả có gi la siêu bền hết cả.Dùng lâu nó cũng thoái hóa, biến chất cũng nên thay định kỳ sau khi xe dùng đến 100k km chẳng hạn