Thảo Luật Chung Cách tính thuế VAT cho BĐS

Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
14/8/13
18
0
0
Các bác cho em hỏi khi mua chung cư/đất nền dự án thì cách tính thuế VAT như thế nào ạ?

Em thấy CĐT lấy 10% nhân với giá bán tổng (đã bao gồm phí sử dụng đất, phí bảo trì, & chi phí xây dựng). Như vậy có đúng không ạ. Theo em hiểu thì phí bảo trì & phí sử dụng đất đâu có bị thu tiền VAT các bác nhỉ? Còn nếu mình mua đất nền của dự án thì tính VAT như thế nào ạ?

Em xin cảm ơn các bác trước!

Hạng B2
1/6/12
320
47
28
Thuế VAT Chủ Đầu Tư chỉ được thu trên tổng giá trị - tiền SDĐ,còn Phí bảo trì 2% thì tính trên tổng giá trị chưa VAT.

Hạng B2
11/12/12
219
324
78
hieubds_happyreal nói:
Thuế VAT Chủ Đầu Tư chỉ được thu trên tổng giá trị - tiền SDĐ,còn Phí bảo trì 2% thì tính trên tổng giá trị chưa VAT.
Vậy bên Giai Viêt họ tính VAT là đúng hay sai Hiếu? Họ đã trả lại 10% VAT cho tien sử dụng đất rồi, nhưng khoảng 2 triệu thôi à.

Hạng B2
1/6/12
320
47
28
meocon2002 nói:
hieubds_happyreal nói:
Vậy bên Giai Viêt họ tính VAT là đúng hay sai Hiếu? Họ đã trả lại 10% VAT cho tien sử dụng đất rồi, nhưng khoảng 2 triệu thôi à.
Vậy là đúng rồi đó chị H,khách hàng mua sau này thì CĐT tính sẵn trên hợp đồng luôn,còn những khách hàng mua trước đó đóng VAT chưa trừ tiền SDĐ thì sau này CĐT làm thêm cái phụ lục đính kèm trừ tiền VAT của phần tiền SDĐ đó ra.

Status
Không mở trả lời sau này.