Thảo Luật Chung Cách tính VAT căn hộ

Status
Không mở trả lời sau này.
N2D confirmed
Hạng C
28/3/11
868
2.086
93
Em hóng thấy:
Tổng Giá trị căn hộ = Tiền đất + tiền xây nói chung (...)
Nghe đâu quy định là khi tính VAT thì phải trừ đi tiền/quyền sd đất.

Nhưng sao thấy mấy dự án toàn rao bán kiểu 10tr/m2 + VAT = 12tr x diện tích tim tường/thông thủy...

Tự nhiên mình mất 1 mớ cho VAT đất?

Hóng bác @Meo Quay tư vấn giúp, thanks.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
20/5/12
0
25
13
Tiền sử dụng đất không tính VAT bác.
Như bên Vinhomes khi tính VAT sẽ trừ tiền sử dụng đất không tính VAT.
Còn các dự án khác em thấy đều tính VAT 10% trên tổng giá bán mà không thấy trừ tiền sử dụng đất không tính VAT.

N2D confirmed
Hạng C
28/3/11
868
2.086
93
Tiền sử dụng đất không tính VAT bác.
Như bên Vinhomes khi tính VAT sẽ trừ tiền sử dụng đất không tính VAT.
Còn các dự án khác em thấy đều tính VAT 10% trên tổng giá bán mà không thấy trừ tiền sử dụng đất không tính VAT.
Vậy phải chịu sao bác? cdt nó làm sai mà, mình phải tập trung lại làm căng cdt chứ nhỉ ?

Bò Hóng
22/1/13
1.554
33.181
113
Bọn Cdt luôn lấy cớ chưa xác định được thuế đất nên cứ thu trước ( chiếm dụng)

Sau đó nếu không hỏi tới thì lơ, hỏi thì trả, còn nó cấn nọ cấn kia thì cũng mất toi

• Like
Reactions: saigon_oto
Tập Lái
27/7/15
0
107
27
40
Citihome trừ nhiều ko bác? Bác có thấy giá được thể hiện rõ ràng không? Bao nhiêu la tiền đất? Bao nhiêu là tiền xây dựng? Cảm ơn bác
Citihome trừ chút téo à!
Mình mua 1 căn dt tim tường 61,1m2 giá sales đưa 768.400K tính thuế lên là 844.551K, như vậy trừ thuế đất chưa tới 700K đó bác.

• Like
Reactions: tieuphi
N2D confirmed
Hạng C
28/3/11
868
2.086
93
Bọn Cdt luôn lấy cớ chưa xác định được thuế đất nên cứ thu trước ( chiếm dụng)

Sau đó nếu không hỏi tới thì lơ, hỏi thì trả, còn nó cấn nọ cấn kia thì cũng mất toi
Nếu mình có Giấy chứng nhận QSDD và Giấy xác nhận nghĩa vụ tài chính đối với mặt bằng khu đất dự án của Sở Tài Chính/UBNDTP ký, xác định giá trị QSDD, các khoãn phạt chậm nộp và cấn trừ... thì nói chuyện với CDT đc ko bác?
Bản scan thôi.

Hạng D
26/9/09
1.940
5.979
113
Các dự án bên Hòa BÌnh cũng trừ thuế đất ra khi tính VAT. hóng bác chủ đòi khoản này

Status
Không mở trả lời sau này.