Hạng D
19/11/15
1.083
3.276
113
Tình hình là em bị mất ngủ mấy ngày nay.
Mỏi ở mấy cái khớp chân tay, phải trở mình liên tục không ngủ được. Một năm bị vài đợt như vậy.
Mấy anh CNL có ai bị như em không, cách nào chữa trị ạ?

Hạng D
13/1/12
2.667
91.099
113
Tình hình là em bị mất ngủ mấy ngày nay.
Mỏi ở mấy cái khớp chân tay, phải trở mình liên tục không ngủ được. Một năm bị vài đợt như vậy.
Mấy anh CNL có ai bị như em không, cách nào chữa trị ạ?
Suy nhược cơ thể thôi ... nam thì quay tay đến ngất xỉu ... sẽ ngủ được

Hạng D
19/11/15
1.083
3.276
113
Sao bị bịnh mà không đi bv, Cnl toàn mấy ông lang xe ôm không biết gì đâu mà hỏi
Hỏi mấy anh trên đây có ai như em chia sẽ chút.
Không ổn em phải đi khám thôi

Hạng C
3/1/18
508
6.983
111
Mình hay làm 1 trong 3 cách sau để dễ ngủ :
  • Đếm số 1 , 2 , 3 , ... 50, ... , 100, ... n , ...
  • Nghe ( gắn tai nghe nha ) trên youtube kinh phật , nghe giảng của các nhà sư ...
  • Lướt web , xem tin tức , ví dụ như lướt trang otosaigon : CNL , Trên đường thiên lý , ...

Chưa bao giờ xài cách thứ 4 là giấc ngủ đã ùa về .

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Siêu Thanh
Hạng D
13/1/12
2.667
91.099
113
Hỏi mấy anh trên đây có ai như em chia sẽ chút.
Không ổn em phải đi khám thôi
Giờ nghiêm tuc ....mất ngủ lâu chưa ??? có bị tái đi tái lại không ??? giống anh @binhchip33 khuyên tối anh đi bộ khoản 1 tiếng ...ngày nào cũng vậy , và đừng ôm điên thoại khi ngủ ... nếu mà vẫn kg hết thì nên đi BS tâm thần .. vì càng mất ngủ cơ thể càng suy nhược ..có thể anh stress quá

Hạng F
1/6/15
5.555
28.522
113
Anh đừng cố ngủ, cứ thức trắng luôn thì đêm sau sẽ dễ ngủ hơn, đêm sau chưa ngủ được lại thức trắng, đêm thứ ba chắc chắn sẽ ngủ được.

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.408
113
Mấy hôm nay ít ngủ. Hôm kia ngủ được giấc thì 4h sáng nằm mơ, một giấc mơ khó hiểu.
Nôm na là e thấy ai quăng đống chôm chôm ngoài đường, e ra hốt bỏ vô góc để cho lát công nhân vệ sinh hốt. E dọn xong thì quay qua lại thấy 1 đống khác nên mới nhìn xem đâu ra. Thấy cái cửa xe 16 chổ chở đầy chôm chôm ko gài nên nó đổ ra. Thế là e phụ ông tài xế hốt lên. 2 anh em đang hốt thì ông hàng xóm vô phụ, vừa hốt vừa nói chuyện.
Hốt gần xong thì e mới sực nhớ là ông này chết 4 năm rồi mà.
Nên e đứng lên nhìn ổng nói. Ủa anh Minh a mất rồi mà sao giờ ở đây?
Ổng nói: Ờ, anh lên rủ e đi.
Anh đừng giởn nghe, vừa nói e vừa đi vô nhà.
Ổng đi theo vô, e nói a đừng bước vô nhà e nghe.
Anh vô là e bật đèn lên đó.
E vốn ko sợ mà nên trong mơ cũng bình tỉnh. Vậy nà ổng vẫn đi vô, rồi e bật đèn lên và choàng tỉnh. Nằm suy nghĩ tới sáng chả giểu sao lại mơ kỳ cục dù mấy hôm nay e ở dưới quê ko có việc gì qua lại nhà ổng.
Trời sáng, e đi cf và cố tình Xách pkl đi kéo lên 170 thử xem có gì xảy ra ko :D