Hạng C
15/5/12
516
3
18
53
Em và vài anh bạn thân dự tính hè này đi du lịch khám phá (đi bộ từ QL20 vào) 1 vài nơi hoang vắng (chấm tròn vàng đỏ) khoảng vài ngày như trên bản đồ:

Em mạn phép hỏi các bác chỉ giúp em nên có máy GPS cầm tay nào nhỏ gọn như điện thoại có thể hiển thị được vị trí mình đang đứng và đang di chuyển. Mong các bác hướng dẫn. Thanks

Last edited by a moderator:
Hạng C
15/5/12
516
3
18
53
Dạ em biết phân biệt, cái em cần hỏi thì bác chả giúp, ý em là khi mình đi đến đâu là nó hiển thị vị trí của mình trên bản đồ đến đó để khỏi bị lạc sâu vào rừng khi muốn quay ngược ra QL20 đó. Em nhìn theo hướng mặt trời hoặc la bàn cũng được nhưng có GPS thì thích hơn

Tập Lái
8/5/12
44
0
0
43
cầm một cây rựa, đi đến đâu đẽo vào thân cây đến đấy làm dấu, khi về thì cứ lần theo những vết đẽo là ra d rừng :D

Hạng F
21/3/12
5.005
629
113
Bác tìm muợn 1 cái GPS cầm tay cho tiện. Nếu siêng mang vác, có pin dự trữ thì cầm theo Ipad. Nhưng em nghĩ đi du lịch như thế thì đừng mang những thứ mắc tiền theo dễ gây chú ý cho bọn xấu. Chúc bác có chuyến đi nhiều trải nghiệm.

Hạng C
24/11/08
590
29
28
47
Bác có thể tham khảo mua thiết bị cầm tay để định vị trí của mình dù bất cứ đâu có thể nhìn thấy bầu trời (mới bắt được sóng GPS). Tuy nhiên bác lưu ý thiết bị chỉ giúp bác luôn tìm ra Kinh Độ, Vĩ Độ bác đang đứng, còn việc tra cứu nó trên bản đồ thì bác phải dùng máy tính hoặc bản đồ số (mua hay tìm trên internet)
bác có thể tham khảo lịnk em gửi để mua và tìm hiểu thêm bác pvnguyen là sư phụ về GPS đấy ạ.
http://tabalo.vn/index.ph...tuemart&Itemid=240

Hạng C
26/3/12
588
97
28
44
thằng này cũng có vẻ rừng rú này bác:

[link]http://www.sieuthivienthong.com/index.php[/link]

Hạng D
18/2/10
3.130
2.891
113
Thiết bị GPS thì bác lưu ý pin dự phòng nha, chứ lúc cần bị hết pin là tèo đấy !

Theo em, thiết bị cần thiết :
1. Thiết bị GPS + Pin dự phòng
2. Đèn pin
3. La bàn (cơ)
4. Bản đồ google map bản in ra giấy, càng chi tiết càng tốt, kèm theo trục bắc nam để khi cần để cái la bàn vào canh vị trí-hướng !

Chúc bác đi vui-an toàn

Đồ thêm : Kem chống muỗi, áo mưa, lương khô, nước uống, dao.

Hạng C
15/5/12
516
3
18
53
Dạ em chân thành cám ơn các bác rất RẤT là nhiều ạ :)_), để em lần mò theo link các bác đã chỉ.