Tập Lái
16/6/17
1
1
3
31
Cách xóa vết xước lớp sơn bóng ?
Có ai bị giống em không? Cứ mỗi lần tự rửa xe là lại thấy mấy cái vết xước ngoài sơn bóng, mặc dù em đã rửa đúng cách như xịt loại bỏ bụi bẩn rồi mới dùng khăn chuyên dụng để rửa. Rửa xong lại thấy 1 vài vết xước rất khó chịu ạ. Có bác nào tư vấn em cách rửa xe hiệu quả và cách khắc phục những vết xước này không ạ, có 1 vài vết xước không lẽ mang ra gara ạ :((
p/s: ảnh minh họa nha mấy bác @@
Cách xóa vết xước lớp sơn bóng ?

Last edited by a moderator:
Hạng D
4/11/13
4.177
2.144
113
Anh em nào tự làm tại nhà mà dễ thì chỉ mẹo chứ em thấy trên amng5 youtube đầy clip nhưng đồ nghề lủ khủ chưa kẻ wax gel ... ko dễ để full bộ tí nào

Hạng B2
6/8/14
183
189
43
35
go vap
Vấn đề nằm ở cái khăn chuyên dụng của bác, thường loại khăn giống giống như cao su là dùng để lau kính xe, bác lau sơn thì chỉ cần có bụi bám vào khăn là xước! Theo như kinh nghiệm e thấy

Hạng B2
5/12/15
481
1.057
93
Thủ Đức
www.beeteamvn.com
Hoặc là chỗ rửa xe sử dụng không đúng khăn chuyên dụng
Hoặc là cái khăn chuyên dụng đó đến tuổi bỏ đi rồi mà nó vẫn ráng xài, phơi khô quá nó bị sơ.

Khi rửa xe nếu thấy không chuyên nghiệp là báo dừng lại ngay, nhất là lấy xe oto đưa cho mấy chỗ rửa xe máy không có kinh nghiệm và chuyên môn.

• Like
Reactions: super7series
Hạng D
4/11/13
4.177
2.144
113
Dán keo trong nguyên con, xước keo thôi, kha kha
Em có ông sếp chơi dán keo phủ nano nguyên cản Mer sau 1 thời gian đầu cũng hoàn đó trầy vẫn trầy mà wax còn khó đánh hơn là ko dán..

Hạng F
29/10/14
8.533
11.205
113
Pác kỹ tính quá. Xe em để nằng mưa mà ít khi rửa nhìn vẫn lung linh. Chắc pác chăm lau chùi em nó quá