Hạng D
21/2/17
1.568
1.693
113
43
Bác xem link này nhá, đã có người làm và kiểm chứng có hiệu quả.
https://youtu.be/2nYF46P7B2c

Trầy này ngoài yếu tố có thể do bác dùng khăn lau không đúng loại đúng cách còn do khăn ở chỗ rửa xe.
Để ý mấy chỗ rửa xe ngoài cây xăng hay ở ngoài ít chỗ nào chú ý tới vấn đề khăn và cách rửa.

Hạng C
25/7/16
519
5.760
93
Nếu là vết xước nhỏ thì dễ, bác ghé chỗ nào bán ngũ kim ấy, kêu lấy cho 1cục cước xếp, bác đem về gắn vô máy mài cầm tay, rà từ từ ( nhớ rà chậm, càng chậm càng tốt). Vết xước nhỏ sẽ từ từ biến mất hà. E làm thử òi.
P/s: e dzọt ra garage coi nó sơn lại xe xong chưa.:p

• Like
Reactions: vangbacdaquy
Hạng D
26/6/11
3.125
2.170
113
Đà Lạt 0918.525.070
Nếu là vết xước nhỏ thì dễ, bác ghé chỗ nào bán ngũ kim ấy, kêu lấy cho 1cục cước xếp, bác đem về gắn vô máy mài cầm tay, rà từ từ ( nhớ rà chậm, càng chậm càng tốt). Vết xước nhỏ sẽ từ từ biến mất hà. E làm thử òi.
P/s: e dzọt ra garage coi nó sơn lại xe xong chưa.:p
Làm xong mang xe đi sơn lại nguyên con luôn hả bác

• Like
Reactions: Ex1963
Hạng B2
10/9/15
143
95
28
49
Bác dùng cụt bọt biển , nước rửa chuyên dụng khi rửa sẻ tránh được những vết xước, chứ dùng khăng mà rửa dính cát sẻ làm xước nước sơn ngay. Chia sẻ cùng các bác Cách xóa vết xước lớp sơn bóng ?

D23 confirmed
Hạng C
27/5/15
795
1.538
93
Saarland, Deutschland
shopee.vn
View attachment 723921 Có ai bị giống em không? Cứ mỗi lần tự rửa xe là lại thấy mấy cái vết xước ngoài sơn bóng, mặc dù em đã rửa đúng cách như xịt loại bỏ bụi bẩn rồi mới dùng khăn chuyên dụng để rửa. Rửa xong lại thấy 1 vài vết xước rất khó chịu ạ. Có bác nào tư vấn em cách rửa xe hiệu quả và cách khắc phục những vết xước này không ạ, có 1 vài vết xước không lẽ mang ra gara ạ :((
p/s: ảnh minh họa nha mấy bác @@
View attachment 723919

Ba cái sước lớp nền, bác dùng chai này của 3M đảm bảo hết. Nếu ko có máy đánh bóng thì dùng khăn microfiber lau theo hình tròn là đc. Chỉ là hơi cực một chút nếu phải xử lý cả nắp capô thôi.

Cách xóa vết xước lớp sơn bóng ?

• Like
Reactions: DriveSafe
Hạng C
12/1/15
671
456
63
28
Ho Chi Minh City, Vietnam
Tiệm thường rửa xe 30-40k thì ko thể đòi hỏi độ chuyên nghiệp đc, nêu trầy xước sơn hoặc tệ hơn là kính là ko thể tránh khỏi, mình có thử rửa ở 1 tiệm rửa cao cấp, họ rất kĩ, từng loại khăn lau chi tiết nào đều đc bỏ riêng vào hộp nhựa có nắp, có dán nhãn đàng hoàng, rửa 2 lần chứ ko phải 1 lần, lau ghế da, chi tiết nhựa bằng dung dịch, lau chùi khoang máy, rửa xong cứ ngỡ xe mới mua từ hãng ra ấy, giá dĩ nhiên sẽ chát, 150k nhưng đáng từng xu

Thánh Chó
11/10/09
4.450
6.744
113
Khăn phải là loại fiber cực mịn và sợi dài như lông mèo, ngoài siêu thị cũng bán fiber mà toàn đồ đểu.
Bác mún rửa xe ko bị xước chỉ có 1 cách duy nhất là .... không xài khăn
Nôm na 1 tay cầm vòi xịt, dùng tay không chà lên bề mặt sơn để bụi và cát trôi xuống hết. Sau đó dùng khăn fiber THẤM khô. bảo đảm 100% không bị xước dăm.

Hạng D
28/7/16
1.692
2.428
113
Ba cái sước lớp nền, bác dùng chai này của 3M đảm bảo hết. Nếu ko có máy đánh bóng thì dùng khăn microfiber lau theo hình tròn là đc. Chỉ là hơi cực một chút nếu phải xử lý cả nắp capô thôi.

View attachment 733886
Cái này xài tốt nè, đối với vết xước sâu thì bác dùng cái này
Cách xóa vết xước lớp sơn bóng ?