Hạng B2
10/11/10
136
2
18
38
Em luôn tự tắm rửa cho vợ hai của mình bằng sữa tắm Sonax, nhưng có những vết bẩn rất cứng đầu như nhớt đen - nhựa đường....mà khi chạy hay bị văng vào hai bên hông đấy ạh. Em rửa mà không hết, lúc trước em có rửa một lần ngoài tiệm thì thấy thợ xịt cái gì lên và lau wa là sạch liền, nhưng em nghĩ về lâu dài thì nó không tốt cho nước sơn. Bác nào có kinh nghiệm xử lý vụ này thì chỉ giáo giúp em ạh.

Hạng B2
18/3/07
369
8
18
Có nhiều cách, bác có thể dùng dầu hôi hoặc xăng thường, lau qua, sau đó lấy cream Cana đánh lại là "sạch bóng như mới " thôi !

Hạng B2
10/11/10
136
2
18
38
T.siena nói:
Có nhiều cách, bác có thể dùng dầu hôi hoặc xăng thường, lau qua, sau đó lấy cream Cana đánh lại là "sạch bóng như mới " thôi !
Xe em hay dính mấy chất bẩn này lém, em lại hay rửa nên sợ sử dụng dầu hôi - xăng lau sẽ hại sơn lắm bác.

Hạng C
26/4/07
817
1
16
39
www.dungquang.com
KHông hại đâu bác à ,vì em thấy thợ sơn vẫn lấy giấy nhám mịn để trà trước khi đánh bóng bằng cana đó thôi ,theo em thấy thì giấy nhám còn hại hơn nhiều đó . Nhưng bác đừng lo vì lớp bóng trên xe thường rất dày ,nên có thể dùng xăng hoặc dầu hôi lau các chất bần cứng đầu như nhựa đường ,nhớt ,sau đó dùng cana đánh bóng lại là good .
Chúc bác vui .