Hạng B2
8/9/04
139
0
16
www.customs.gov.com
Chào các pác, Lại là em đây, Tối qua ngồi uống cà phê với thằng bạn ở vỉa hè Nguyễn Du thấy nhiều mer E và Lexus đi qua quá. Hai thằng bàn bạc và tự hỏi không biết cái airbag mà ở chỗ người lái thì nó để ở chỗ nào vì cái vô lăng bé tí đấy để còi đã hết chỗ rồi. Pác nào có kinh nghiệm thì nói cho em nhé. Em cảm ơn!!!!:D

Bim
Hạng B2
30/7/04
113
1
0
Hà Nội
RE: Cái AIR BAG

Từ E với Lếch xù của bác lại dẫn dắt ra câu hỏi về airbag thì khó đoán quá ;)

Vô lăng trông bé vậy thôi, cái túi khí (lúc chưa bơm) được xếp gọn lại còn bé hơn cái mặt vô lăng đó. Khi xe va chạm, nắp vô lăng mở và túi khí được bơm nhanh bằng nitơ bung ra trong có xxx mili giây để đỡ lái xe, sau đó túi khí tự xẹp đi.

Hạng D
11/5/04
1.183
17
38
47
Vietnam

Kể cả đã đi ô tô và, chẳng may, đã gặp tai nạn thì chắc gì mình đã biết air bag nằm ở chỗ nào hả bác? Vụ Mondeo là dẫn chứng đó. Cái này em nghĩ là chỉ dân bán ô tô và những người thiết kế mới nắm chắc được, còn lại thì đầy người không biết.

Trích đoạn: rgvmen

Thì nó ở giữa cái volang đó bác, thế bác đã đi ôtô bao giờ chưa ạ:D

Đề nghị bác Admin. chuyển bài này về mục khác đi ạ.

Hạng B1
24/8/04
60
0
0

Vậy chứ lúc nó bung ra, nhanh và mạnh quá thì cái nắp vô lăng cũng đập vào mặt mình hở mấy bác? em chưa biết gì mong mấy bác đừng cười :mad:

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

Trích đoạn: ngaythubay

Vậy chứ lúc nó bung ra, nhanh và mạnh quá thì cái nắp vô lăng cũng đập vào mặt mình hở mấy bác? em chưa biết gì mong mấy bác đừng cười :mad:

Khi chạy bác chú ý đừng đặt tay vào giữa vô lăng nhé (VD Escape...). Nếu cái Airbag mà bung ra là tay bác tự đánh bác đấy. Khi được kích nổ, các hóa chất sẽ p/ư với nhau, tạo ra 1 lượng khí rất lớn bơm căng cái "bong bóng" trong khoảng vài phần nghìn giây. Do đó lực va đập rất mạnh, các cô mũi cao phải đi sửa mũi như chơi.:D

Đã bị khóa
18/8/04
63
6
8

Bác rgvmen ơi. Nó văng bên nào vậy bác? Bên trái thì bể kính còn bên phải thi.....nát mặt em long léc ngồi bên sao?

Đã bị khóa
18/8/04
63
6
8

Cám ơn bác rgvmen nhé. Tí nữa thì em đi mua nón bảo hiểm đội cho chắc.