Hạng F
26/2/07
5.094
436
83
Xứ dừa Miền Tây
Các bác cho hỏi có loại Modem nào có thể cài đặt thời gian kết nối Internet được không ạ? Ví dụ em muốn mỗi ngày Modem chỉ cho phép các máy vào Internet từ 8AM đến 5PM. Ngoài thời gian đó ko vào Internet được.
Thanks,

Hạng B2
18/4/09
299
5
0
Cách đơn giản nhất là bác dùng 1 timer power để định giờ tắt và mở nguồn cho modem, cái timer và modem dấu vào trong tủ khóa lại là xong; ngoài ra còn cách thứ 2 là dùng phần mềm ngăn chặn cài vô server nếu mạng lan của bác quản lý thông qua server.

Hạng C
8/7/07
862
17
0
em đang dùng cái Linksys WAG200Gcó tính năng đó, ngoài ra còn nhiều tính năng khác như chặn game...

nhưng mà chưa thấy cái chỗ set đồng hồ ở đâu thì ko hiểu làm sao dùng tính năng này đc

Hạng C
2/10/07
817
4.237
93
57
Linksys có chức năng này , nhưng chỉ cho phép tính và hạn chế thời gian truy cập ,nhập thông số ( tính bằng phút ) vào "Client Lease Time"
Còn hẹn giờ thì chỉ có cách xài timer

Last edited by a moderator:
Hạng C
8/7/07
862
17
0
để dễ hình dung em post cái screenshot.

theo hình thì nó có thể cho phép (hoặc hạn chế) truy cập vào những thời điểm nào trong ngày, chứ ko phải thời lượng truy cập như bác hp67 nói. Có lẽ có nhiều loại khác nhau, còn tùy vào firmware version nữa. Lâu nay em cũng ko cập nhật firmware mới

Theo cái hình này thì đảm bảo thỏa mãn yêu cầu của bác chủ thớt

Hạng D
29/10/07
2.005
9.354
113
HCM
www.bsdinsight.com
cái timer power mua ở đâu thế các bác?

Lúc trước, để làm việc này, em chơi luôn con UPS online đó, giờ nghe cái timer power hay quá

Hạng D
12/12/03
2.829
3.705
113
Vietnam
Cái router của em có vẻ giống với bác osfan...hì hì hì...thử xem sao...chặn lúc 4 - 5h sáng

Hạng F
26/2/07
5.094
436
83
Xứ dừa Miền Tây
osfan nói:
để dễ hình dung em post cái screenshot.

theo hình thì nó có thể cho phép (hoặc hạn chế) truy cập vào những thời điểm nào trong ngày, chứ ko phải thời lượng truy cập như bác hp67 nói. Có lẽ có nhiều loại khác nhau, còn tùy vào firmware version nữa. Lâu nay em cũng ko cập nhật firmware mới

Theo cái hình này thì đảm bảo thỏa mãn yêu cầu của bác chủ thớt

Đúng là cái mà em cần. Cám ơn các bác thật nhiều . Tiếc là Modem TP-Link ADSL Router của em không có chức năng này. Không biết cái Modem linksys Wag200G giá bao nhiêu nhỉ ?.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
18/7/04
363
246
43
53
saigon
cái timer power mua ở đâu thế các bác?
lazada bán đầy bác ơi tui mua 2 cái giá 78k/cái cộng ship nửa là tram ngoài cách này đơn gain nhất
Lúc trước, để làm việc này, em chơi luôn con UPS online đó, giờ nghe cái timer power hay quá