Hạng C
8/2/07
510
7.516
93
HCM
Mời các bác thưởng thức Tô Ánh Nguyệt theo một hình tức khác với từ xưa giờ các bác đã nghe
Tâm tình Tô Ánh Nguyệt
Trình bày: NS Ngọc Giàu và Minh Cảnh

Nói lối:

Anh Minh ơi nay anh đã nằm yên dưới ba tấc đất.

Nắm đất vàng liệm kín thi hài anh và liệm cả tim em

Anh có biết chăng khi vợ con anh đang gào thét khóc thương anh

Thì ngoài hiên lạnh em cũng tuôn tràn ngấn lệ

Anh Minh ơi 20 năm hận cũ chưa phai tháng ngày sương pha mái tóc, rồi nay quỳ trước phần mộ của anh em thấy tình yêu sống lại như thuở ban...

1>...đầu. Trời ơi một kiếp hồng nhan là vạn kiếp thương sầu. Kẻ không mong cầu sao lại được, còn người ước nguyện phải chịu cảnh đơn côi. Kể từ nay đôi ngã chia phôi em vẫn sống bơ vơ với tháng đợi năm chờ. Nhưng chờ gì đây khi lỡ mối duyên tơ mà cả cuộc đời là ngàn cay trăm đắng...

2>...anh ơi kỉ niệm xưa âm thầm sống lại để tim đau tim rỉ máu chân thành. Anh Minh ơi kể từ khi anh có gia đình. Em cam sống như 1 người cô phụ, đốt lửa trông chồng chờ đợi suốt đêm đông. Rồi đến ngày nay phải khóc cảnh ly tan buồn muôn thuở tiếc thương người dưới mộ. Nghe âm vang tiếng chuông chùa nức nở,vĩnh biệt nhau rồi tuôn đổ lệ sầu rơi.
...

Ngoài ra em còn tuồng Tô Ánh Nguyệt rất xưa do cô Tư Sang diễn nữa, bác nào thích nghe thì hú em nha.

Thân

Hạng B2
4/4/07
301
2
16
53
Em xin góp link nếu có bác nào cần tìm thông tin thêm về cải lương, bài bản. [link]http://www.conhacvietnam.com[/link]

Bác chủ ơi có vấn đề này nhờ bác tư vấn. Em muốn hát được bài vọng cỏ nhưng nghe nó cứ sao sao ấy, bác hướng dẫn dùm em cách hát cho nghe được .

Hạng D
7/1/06
1.106
1
0
Ha Noi
Bác nào có biết những bài cải lương mà nội dung ko nói về chuyện tình yêu ảm đạm mà nói về đất nước con người giống như mấy bài hay phát trên radio ấy.

hồi còn bé mỗi lần cứ tầm 11h30 sáng em hay chờ nghe chương trình: Dân ca và nhạc cổ truyền của Đài tiếng nói VN. thường có những bài cải lương hay lắm, ko thể quên được.

Hạng B2
16/5/09
374
7
18
49
Bác nào có vở Đời Cô Lựu (Bạch tuyết, Thanh Tòng, Lệ Thủy, Minh Vương ...) cho em xin với!

Hạng F
26/2/07
5.094
436
83
Xứ dừa Miền Tây
lovecarsaigon nói:
Em xin góp link nếu có bác nào cần tìm thông tin thêm về cải lương, bài bản. http://www.conhacvietnam.com

Bác chủ ơi có vấn đề này nhờ bác tư vấn. Em muốn hát được bài vọng cỏ nhưng nghe nó cứ sao sao ấy, bác hướng dẫn dùm em cách hát cho nghe được .

"Văn ôn võ luyện" :D . Bác vào "CLB Cải lương" thường xuyên là OK ngay
@Turbo: Bác vào link của Lovecarsaigon nghen. Ngoài ra bác có thể liên lạc với Fiatlux đó , bác ấy đã gom hết băng đĩa cải lương Sài gòn rồi :D

Hạng B2
4/4/07
301
2
16
53
Cám ơn bác, em sẽ cố "bế quan vận công" hy vọng đạt được cảnh giới cao hơn