Hạng B1
5/8/09
87
101
33
HCM
Bác chủ tiệm ngochoangimsat ơi, cho em hỏi bác với...
E cũng mới tiếp quản cai DVD (xin lỗi vì e cũng kg biết nó là DVD gì vì...e kg biết. Em đầu đất quá phải kg bác?), trên đó có 2 khe cắm (1 cho thẻ nhớ SD bên trái và 1 cho GPS ở bên phải ), e bấm Manu (nút cơ) thì màn hình hiện lên có cái GPS (tất nhiên là còn nhiều thứ khác nữa như: USB,TV, RADIO, DVD, BT, vv,...). Em nhấn vào GPS trêm màn hình thì hiện lên "No device". Hiện em đang sài Radio, Bluetooth, DVD xem phim, nghe nhạc bằng CD, USB, thẻ nhớ và hiển thị carmera de khi lùi xe.
Riêng cái mụcGPS thì e kg biết phải làm thế nào với cái khe cắm thẻ GPS này để có thể xem được dẫn đường GPS nhưng e nghĩ có khe cắm như vậy thì phải GPS được phải k bác?
Em đang tìm hiểu thì thấy thớt này của bác và em đã đọc nhưng thấy... kg hiểu gì lắm (bác cao siêu quá trong khi e đầu đất về công nghệ lắm bác ah).
Em mong được bác chỉ giáo giùm em a, b, c,....làm sao để em PGS được ah.
Hoặc là nếu bác nào am hiểu thì chỉ em với
Hình em nó đính kèm đấy ah.
Em xin cám ơn các bác trước.

Attachments

Hạng B2
4/8/14
264
291
63
Hà nội
tranhchuthap.vn
Bác chủ tiệm ngochoangimsat ơi, cho em hỏi bác với...
E cũng mới tiếp quản cai DVD (xin lỗi vì e cũng kg biết nó là DVD gì vì...e kg biết. Em đầu đất quá phải kg bác?), trên đó có 2 khe cắm (1 cho thẻ nhớ SD bên trái và 1 cho GPS ở bên phải ), e bấm Manu (nút cơ) thì màn hình hiện lên có cái GPS (tất nhiên là còn nhiều thứ khác nữa như: USB,TV, RADIO, DVD, BT, vv,...). Em nhấn vào GPS trêm màn hình thì hiện lên "No device". Hiện em đang sài Radio, Bluetooth, DVD xem phim, nghe nhạc bằng CD, USB, thẻ nhớ và hiển thị carmera de khi lùi xe.
Riêng cái mụcGPS thì e kg biết phải làm thế nào với cái khe cắm thẻ GPS này để có thể xem được dẫn đường GPS nhưng e nghĩ có khe cắm như vậy thì phải GPS được phải k bác?
Em đang tìm hiểu thì thấy thớt này của bác và em đã đọc nhưng thấy... kg hiểu gì lắm (bác cao siêu quá trong khi e đầu đất về công nghệ lắm bác ah).
Em mong được bác chỉ giáo giùm em a, b, c,....làm sao để em PGS được ah.
Hoặc là nếu bác nào am hiểu thì chỉ em với
Hình em nó đính kèm đấy ah.
Em xin cám ơn các bác trước.

Tình hình là cái đầu của bác có vẻ cần lắp thêm mô đun GPS nữa mới chạy, giống mấy cái đầu KOVAN ấy, cần mua thêm để gắn vào. Với các đầu loại này thì thay đầu android cho nhanh và chi phí gần tương đương mua mô đun GPS. Nếu không cầu kì quá thì bác cài dẫn đường vào điện thoại mà dùng ạ. Gmap, vietmap, navitel đều ok hết.
Còn muốn mua cái cục mô đun cho đầu đó thì ra các cửa hàng bán đầu và dẫn đường cho ô tô. Sau khi mua cục đó thì chỉ việc copy phần mềm dẫn đường vào thẻ là đc

• Like
Reactions: ToanSaigon
Hạng B1
5/8/09
87
101
33
HCM
Phải mua modun GPS mắc đến thế hả bác? Thế mà nó làm cái khe cắm GPS làm em cứ nghĩ chắc là chỉ cần có cái thẻ cắm vào là có thể sài được GPS chứ nếu mà phải mua cái modun chi phí gần bằng thay đầu mới khác chỉ để sài được thêm GPS thôi thì em xin dùng điện thoại thôi vì e vẫn đang dùng điện thoại ạ.
E sẽ chờ đến khi nào đầu hỏng phải thay thì sẽ thay android luôn thể.
Hay là nếu modun nó giảm giá xuống trước thì em sẽ mua modun ...hehe.!
Hay là bácnao định thanh lý cái môdùn thì báo em nhé. Em muốn trải nghiệm ah.
Cám ơn bác ngochoangimsat đã chỉ giáo và các bác đã quan tâm ah.

Hạng B2
4/8/14
264
291
63
Hà nội
tranhchuthap.vn
Phải mua modun GPS mắc đến thế hả bác? Thế mà nó làm cái khe cắm GPS làm em cứ nghĩ chắc là chỉ cần có cái thẻ cắm vào là có thể sài được GPS chứ nếu mà phải mua cái modun chi phí gần bằng thay đầu mới khác chỉ để sài được thêm GPS thôi thì em xin dùng điện thoại thôi vì e vẫn đang dùng điện thoại ạ.
E sẽ chờ đến khi nào đầu hỏng phải thay thì sẽ thay android luôn thể.
Hay là nếu modun nó giảm giá xuống trước thì em sẽ mua modun ...hehe.!
Hay là bácnao định thanh lý cái môdùn thì báo em nhé. Em muốn trải nghiệm ah.
Cám ơn bác ngochoangimsat đã chỉ giáo và các bác đã quan tâm ah.
Bên hội Inova club face book đang thanh lý một con carpad 3 universal NR3001 lắp được cho mọi loại xe theo chương trình thiện nguyện. Gía đâu có 5 củ ấy cụ qua bên đó nghía xem còn không https://www.facebook.com/groups/IncVN/

Hạng B1
5/8/09
87
101
33
HCM
Em xin cam on bac ngochoangimsat nhiều nha.
Tất nhiên là giá đó rẻ rồi nhưng để em ngâm cứu thêm vì em thấy xai đt vẫn đang rất hợp lý ah.
Chuc bac chiều CN vui.

Tập Lái
11/12/12
15
2
3
1. Tuổi thọ smartphone bị ảnh hưởng! - > cụ dùng một cái smart phone mấy chục năm ạ? chứ smart phone chạy thế là bình thường mà cụ. Cháu dùng máy từ thời O2 XDA II đến giờ sau nhiều đời điện thoại chỉ thấy bị mất hoặc dùng lâu rồi cho người khác để đổi đời mới hơn, còn hỏng cháu bị duy nhất ở con TouchProII liệt cảm ứng nên bỏ. mà cái máy đó của cháu hỏng không phải do dùng nhiều.
2. Màn hình nhỏ - cái này đúng à nha, tuy nhiên máy dẫn đường thì ít khi cháu nhìn màn hình lắm, nó đều báo rẽ trước khi đến đường rẽ bằng giọng đọc cho người lái chủ động ở các khoảng cách 600, 300, 100m nên chỉ cần nghe là biết rẽ rồi, trừ khi ngã 5 ngã 6 hay vòng xuyến đến lúc đó mới cần nhìn xem nó đi đường nào vì có nhiều đường quá.
3. Ngồi trên ô tô mà điện thoại hết pin được ạ? cụ nói như chưa đi xe bao giờ vậy! Sạc tẩu thuốc của cụ đâu?
4. Thiết bị chuyên dụng là OK nhất cái này chỉ đúng khi nó được tích hợp vào cái màn DVD trên xe thôi, vì nó vừa gọn gàng vừa hiệu quả. Còn đã phải mua thêm để gắn vào xe thì chả cải thiện được gì.
Chất lượng dẫn đường thì trên thiết bị chuyên dụng với smartphone là như nhau vì do phần mềm và dữ liệu bản đồ quyết định chứ không phải do thiết bị sử dụng.
Không phải cháu phản bác cụ đâu nhưng cụ cứ dùng mà xem, rồi cụ sẽ thấy nó rất bình thường chứ không có gì là ảnh hưởng hay bất tiện cả đâu ạ. Có thể lúc đầu mới dùng cụ thấy chưa quen nên cảm giác vậy thôi.
Ko riêng gì việt nam cháu đi bên Nga ngố thấy dân nó dùng cái kẹp gắn trên kính lái để dùng điện thoại làm máy dẫn đường nhiều vô số kể, xe chúng nó cháu thấy có vẻ ít dùng dvd như nhà mình, không biết vì sao.
Cho em hỏi. Cái đầu motevo nó báo please insert gps card . là lỗi thẻ hay lỗi đầu ah.