Tập Lái
22/11/10
19
0
0
Cai phanh chân của em thỉnh thoảnh nó bị trượt. nhất là lúc buổi sáng.
E đã mang vào gara xả e, đổ dầu phanh, thợ cũng đã xử lý chảy dầu ở pitong ở gần má phanh rồi, cú tưởng là ngon rồi nhung sáng nay lại bị, chẳng dám đi, muộn giờ làm nên cũng cố bò chậm. Đi được vài cây thì phanh lại ngon...chẳng hiểu ra làm sao cả mong các anh tư vấn giúp.
Hôm qua e đã thay 2 cái Bít tông đẩy lốp sau, giờ hết bị chảy dầu rồi.
Nhưng nguyên nhân chính là bị lỗi cái củ phanh tổng ở trước. Cái Cupe bị hỏng nên không giữ được dầu khi mình đạp phanh giữ chân.
Các bác có biết chỗ nào bán k?( xe em la Fiat Tempra). E hỏi hãng thì họ bảo phải thay cả củ luôn và đòi giá 3,5TR....đắt nhỉ.
Ai biết chỉ e vói nhé! e cam ơn.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
4/11/10
281
22
28
13
Bác có kiểm tra má phanh không bác, có tiếng kêu rít rít không?

Hạng B2
18/3/07
369
8
18
Cái này nguy hiểm, mắc cũng phải làm thôi ! 2 bánh mất thắng còn chống chân nhảy được, chứ 4 bánh thì...bó tay.

Hạng F
26/2/07
5.094
436
83
Xứ dừa Miền Tây
kaid nói:
Cai phanh chân của em thỉnh thoảnh nó bị trượt. nhất là lúc buổi sáng.
E đã mang vào gara xả e, đổ dầu phanh, thợ cũng đã xử lý chảy dầu ở pitong ở gần má phanh rồi, cú tưởng là ngon rồi nhung sáng nay lại bị, chẳng dám đi, muộn giờ làm nên cũng cố bò chậm. Đi được vài cây thì phanh lại ngon...chẳng hiểu ra làm sao cả mong các anh tư vấn giúp.
Hôm qua e đã thay 2 cái Bít tông đẩy lốp sau, giờ hết bị chảy dầu rồi.
Nhưng nguyên nhân chính là bị lỗi cái củ phanh tổng ở trước. Cái Cupe bị hỏng nên không giữ được dầu khi mình đạp phanh giữ chân.
Các bác có biết chỗ nào bán k?( xe em la Fiat Tempra). E hỏi hãng thì họ bảo phải thay cả củ luôn và đòi giá 3,5TR....đắt nhỉ.
Ai biết chỉ e vói nhé! e cam ơn.
Quan trọng là gara nào? thợ thầy ra sao . Nếu được bác ghé Mekong xem xét bệnh hoạn ra sao rồi tính . Phanh ko thể xem thường bác ạ .