Tập Lái
5/6/16
9
5
3
43
Chào các bác!
Em mua con xe Ford Ranger và có cải tạo thêm thùng cao để tiện chở hàng được nhiều và không bị ướt. Kích thước thùng không vượt quá chiều cao, chiều rộng, chiều ngang của xe. Sắp tới đây là đến kì phải đi đăng kiểm lại vậy các bác cho e hỏi có phải tháo thùng ra hay không. hay phải làm thủ tục cải tạo như thế nào? Chi phí khoảng bao nhiêu? Tks các bác đã đọc và cmt. :D

Hạng D
11/6/14
2.410
12.172
113
Chào các bác!
Em mua con xe Ford Ranger và có cải tạo thêm thùng cao để tiện chở hàng được nhiều và không bị ướt. Kích thước thùng không vượt quá chiều cao, chiều rộng, chiều ngang của xe. Sắp tới đây là đến kì phải đi đăng kiểm lại vậy các bác cho e hỏi có phải tháo thùng ra hay không. hay phải làm thủ tục cải tạo như thế nào? Chi phí khoảng bao nhiêu? Tks các bác đã đọc và cmt. :D
610k làm tại trung tâm đăng kiểm luôn

• Like
Reactions: Hải xe 1 bánh
Hạng D
11/6/14
2.410
12.172
113
Tks bác! Thủ tục chắc cũng đơn giản chứ nhỉ, vì xe e đk tên công ty. Nghe nói mất tận mấy củ cơ mà. Phân vân quá :3dandap:
Cái này k cần làm hồ sơ cải tạo, chỉ lập bản vẽ đăng ký với cơ quan đăng kiểm, e nhớ k chính xác câu chữ, bác kiếm tt 85 đọc cho chính xác, e nhớ có bác nào đã post bài trên os rồi bác tìm thử

Hạng B2
7/12/15
180
554
93
Bác đến nộp hồ sơ như bình thường bào gồm đăng kí xe, bảo hiếm, đăng kiểm cũ kèm theo một câu cho em làm cải tạo thùng xe bán tải.
Phí cải tạo 610k.
Xong cho xe chạy vào xét bình thường nhé bác.
Sau khi cải tạo thì bác tháo hay không tháo đều đc nhé.
Còn không làm cải tạo thì khi đi xét bác nhớ tháo thùng ra trước nhé, không mất công chạy ra chay rô!

Tập Lái
5/6/16
9
5
3
43
Cái này k cần làm hồ sơ cải tạo, chỉ lập bản vẽ đăng ký với cơ quan đăng kiểm, e nhớ k chính xác câu chữ, bác kiếm tt 85 đọc cho chính xác, e nhớ có bác nào đã post bài trên os rồi bác tìm thử
Tks bác Vinh Doan. Em đã tìm thấy tại khoản 3 điều 6 Chương 2 của thông tư 85/2014/TT-BGTVT miễn lập hồ sơ thiết kế xe cơ giới cải tạo "lắp thêm hoặc tháo bỏ nắp che khoang chở hàng, hành lý của xe ô tô PICKUP nhưng không làm thay đổi kích thước bao của xe". Post lên đây để ae đỡ mất công tìm đọc cho cực he he:3dgoidien::3danbanh:

• Like
Reactions: Vinh Doan
Hạng B2
7/12/15
180
554
93
không cần lập bản vẽ với cải tạo thùng xe bán tải nhé bác. đừng mất tiền đi làm bản vẽ làm gì bác ơi

Hạng F
4/4/15
8.482
10.058
113
sài gòn
Bác đến nộp hồ sơ như bình thường bào gồm đăng kí xe, bảo hiếm, đăng kiểm cũ kèm theo một câu cho em làm cải tạo thùng xe bán tải.
Phí cải tạo 610k.
Xong cho xe chạy vào xét bình thường nhé bác.
Sau khi cải tạo thì bác tháo hay không tháo đều đc nhé.
Còn không làm cải tạo thì khi đi xét bác nhớ tháo thùng ra trước nhé, không mất công chạy ra chay rô!
quá rẻ cho chuyện cải tạo, vậy đã rõ