Hạng B2
10/2/14
186
1.424
93
Con iPad mini cũ quá, fw tối đa có 9.3.5. Giờ em muốn cài Youtube thì phải làm sao các bác, lên Appstore thì báo FW cũ quá ko cài dc.

Sau khi tổng hợp, Mod đã edit lại nội dung trả lời cho câu hỏi cài youtube ios 9 cho anh chị tham khảo thêm

ios 9.3.5 không xem được youtube

youtube ios 9

Tình trạng iPad không thể xem được video trên youtube trước tiên bạn hãy tìm hiểu kỹ xem nguyên nhân dẫn tới vấn đề này do đâu. Có rất nhiều lý do được xác định là nguyên nhân khiến iPad không xem được video nhưng thường là lỗi: Máy và người dùng chưa biết tùy chỉnh và thiết lập trên thiết bị iPad.

Fix lỗi không xem được youtube trên iPad

Để khắc phục tình trạng do nguyên nhân người dùng và máy, bác có thể tham khảo và thử áp dụng những cách dưới đây.

Cách 1: Khi sử dụng trình duyệt để xem video trên Ipad

Trong trường hợp này, bác sẽ thông qua trình duyệt Safari ở trên thiết bị và thực hiện theo những bước như sau:
Bước 1: Truy cập mục Cài đặt rồi lựa chọn biểu tượng Safari.
Bước 2: Tiếp tục bấm chọn mục Nâng cao để sửa lỗi iPad không xem được video.
Bước 3: Bạn chọn mục Kích hoạt tính năng của JavaScrip.
Bước 4: Đây là bước cuối cùng, bạn hãy quay trở lại trình duyệt và xem xem đã khắc phục được lỗi không xem được video trên iPad chưa nhé!

Cách 2: Kiểm tra kết nối mạng internet trên Ipad

Một trong những cách mà bác nên để ý tới và khắc phục lỗi iPad không xem được video đó chính là kết nối mạng Internet thông qua 3G hoặc Wifi. Bởi vậy, bác nên kiểm tra thiết bị phát 3G hoặc là Wifi trên thiết bị iPad của mình xem có ổn định không để khắc phục kịp thời nhé!

Cách 3: Khởi động lại thiết bị Ipad

Đối với cách này sẽ giúp đóng các tiến trình gây ảnh hưởng đến quá trình vận hành của thiết bị iPad cũng như khắc phục hiệu quả lỗi không xem được video một cách nhanh chóng.
Thực hiện cách này cũng giống như 2 cách đầu tiên, rất đơn giản, nhanh chóng và vô cùng hiệu quả. Bác chỉ cần ấn, giữ nút nguồn trên thiết bị iPad cho đến khi màn hình xuất hiện biểu tượng như hình bên dưới.

Tải youtube phiên bản cũ cho iOS 9

Nếu bác đã áp dụng những cách bên trên mà vẫn không cài được youtube, bác có thể tìm kiếm cách tải youtube phiên bản cũ cho iOS 9.3.5 trên các trang web uy tín.

Last edited by a moderator:
Hạng C
7/2/17
669
67.325
93
May ra xem được youtube qua một cái web browser nào đấy chứ cài app là thua rồi. Hay là anh thử tìm cách jailbreak xem có được không?

Hạng B2
10/2/14
186
1.424
93
May ra xem được youtube qua một cái web browser nào đấy chứ cài app là thua rồi. Hay là anh thử tìm cách jailbreak xem có được không?
JB thì dc nhưng chỉ là semi, lâu rồi ko có JB với lại máy cho người lớn tuổi nghe Cha giảng đạo. E sợ JB nó lung tung ko ổn

Hạng D
30/11/10
3.965
56.140
113
Bọn apple chơi bẩn vụ này, giờ cài web browser các kiểu cũng không được vì tất cả đều đòi hỏi vụ nâng cấp. Ít nhất nó cũng cho người ta xem theo phiên bản cũ chứ nhỉ!

Hạng C
11/10/17
915
9.060
93
Đầu tiên, a kiếm bảng itunes 12.6.3.6 cài lên laptop, đây là bản cuối cùng còn tích hợp app store,
sau đó đăng nhập và tải youtube về.
Vô lại ipad, app store , ở tab các app từng cài , a sẽ thấy youtube.
Done

• Like
Reactions: Beach and ngr040
Hạng B2
10/2/14
186
1.424
93
Đầu tiên, a kiếm bảng itunes 12.6.3.6 cài lên laptop, đây là bản cuối cùng còn tích hợp app store,
sau đó đăng nhập và tải youtube về.
Vô lại ipad, app store , ở tab các app từng cài , a sẽ thấy youtube.
Done
Lên AppStore trên iPad vẫn thấy mà cài nó báo ko dc mà bác?

• Like
Reactions: gaconhung
Hạng D
4/12/14
1.906
88.357
113
53
Bọn apple chơi bẩn vụ này, giờ cài web browser các kiểu cũng không được vì tất cả đều đòi hỏi vụ nâng cấp. Ít nhất nó cũng cho người ta xem theo phiên bản cũ chứ nhỉ!
Đậu móa nó vì cái vụ không tương thích này làm khổ bao nhiêu Dev, tốn bao nhiêu tiền của nhân loại.
Từ xưa đến nay MS, Android, đều tương thích.
Còn nó, đang làm App ngon lành, nó nâng cấp iOS mình phải nâng cấp rồi deploy mới....
Mà khi nâng cấp iOS thì phần cứng cũ lại bị chậm quá trời. Rồi phải mua thiết bị mới của nó!

Em đã lên chiến lược khác khi viết App cho thằng này, nghĩ mãi sao nó chưa chết như cái thời Dongle của nó nhỉ :(