Tập Lái
28/3/19
5
0
3
27
Tầm giá này bác có được em Suzuki Celerio mới cáu. Mua xe cũ lăn tăn nhiều thứ.
Mời bác qua autovinfast.net.vn để kham khảo mẫu xe ạ

VTP confirmed
Hạng B2
View attachment 1913488Chào các bác, do em đang có nhu cầu tìm mua xe cũ với mục đích phục vụ cho gia đình, tài chính hiện tại em có tầm 350tr. Theo các bác em nên mua xe nào? 04 hoặc 07 đều được, em có tìm hiểu về xe Kia Forte đời 2010 - 2011, xe này dùng ổn không các bác, bây giờ giá xe này tầm bao nhiêu các bác?

Em còn con Forte SX 2012 đến nay 120,000km, em vẫn để bà xã đi, e nâng lên Optima nhập từ 2016 đến nay. Gía 350 em đanh giá Forte là lựa chọn đáng giá đấy, nhưng khuyên cụ phải mua từ cuối 2011 trở lên, vì thời điểm này mới có hộp số 6 cấp, chạy mượt hơn hộp số 4 cấp(trước tháng 9 trở về trước là hộp số 4 cấp). các Cụ cứ khuyên mua Forte nhập cách âm tốt hơn, nhưng lại k để ý vụ hộp số quan trọng này, nói thật là không khác nhiều đâu, trừ khi cụ mua phân khúc cao hơn thì khỏi nghĩ. Nói về cách âm thì Forte cần làm thêm 1 phần, nếu cụ thấy cần, optima mà em còn làm thêm cách âm đó. Nhớ là phải mua sau tháng 9 2011, mua bản SX thì sẽ full hơn.

Tập Lái
8/5/19
1
0
1
31
Các anh tư vấn giúp em với ạ!
Hiện tại ngân sách em cố gắng vay góp các kiểu thì tầm 500tr ạ, em xác định mua xe chỉ làm phương tiện nên cũng không muốn đầu tư nhiều tiền vào xe cộ quá, mỗi tội em chỉ thích gầm cao mà tầm tiền này thì không có nhiều lựa chọn ạ.

em xem đi xem lại thì thấy có mỗi Ecosport mua cũ lại thì mới đáp ứng nhu cầu và ngân sách của em, nhưng là con gái nên cũng chẳng rành về xe lại băng khoăn không dám mua xe cũ. mua mới thì chỉ thấy có accent là tầm tiền mà kiểu dáng hợp với nữ nhưng lại là gầm thấp và số sàn.

Hiện tại em thấy mọi người cũng đang quan tâm nhiều tới xpander nữa nhưng mua xe này thì em phải vay nhiều hơn mà cũng chỉ là bản số sàn.

em rối não quá, nhờ các anh chị tư vấn giúp em giữa 3 xe ecosport titanium mua cũ lại , accent mt full mua mói hay xpander mt mua mới ạ.

Tập Lái
22/5/13
15
4
3
Kia Forte là chuẩn nhất.
Hoặc Chevrolet Cruze nếu khoái hạng nặng.
Đang có xe Chevrolet 2010 giá 335 tr bán. máy còn ngon. Mà nghe bảo xe này hay hỏng vặt không biết ntn?. bác nào Chạy Chevrolet cho ý kiến với ah!

Hạng F
3/10/15
9.832
12.097
113
Đang có xe Chevrolet 2010 giá 335 tr bán. máy còn ngon. Mà nghe bảo xe này hay hỏng vặt không biết ntn?. bác nào Chạy Chevrolet cho ý kiến với ah!
Em có 1 xe Cruze 2015 chạy 110.000km rồi.
Chả hỏng vặy gì đâu mà mình dịch vụ nhé.
Bình điện: thay 3 bình.
Lốp: 2 lần.
Còn mấy cái ốc ác nó bị long thì làm lại.
Chỉ có cái van hằng nhiệt và đường nước làm mát lâu ngày nó lỏng cũng làm mới lại nhưng vào hãng nên đến 10t thế thôi.
Xăng 11 lít 100km.

Tập Lái
10/5/19
3
1
3
28
theo em thì với 350 thì nên trả gióp một con xe nào đó tầm 550tr quay đầu, xe mới cũ gì cũng được vì như vậy ổn hơn, chứ xe đời sâu quá không ổn rất nhiều cái phát sinh và mình không thể biết được xe này tình trạng ra sao.

Tập Lái
13/5/19
4
3
6
30
Em nghĩ bác nên cố kiếm con Forte SLi hoặc Si. Đây là bản nội địa Hàn. E đang chạy con SLi 2009 mua mới từ đầu đến giờ là 160,000km rồi đi vẫn đầm chắc lắm. Mà quan trọng cách âm tốt trong cùng phân khúc.
Hoặc e thấy Civic 2009 cũng đc. E thấy đi thích hơn Civic 2013-2014