Hạng B2
11/3/05
127
0
16
www.dnv.com
Em đang định lắp cái cảm biến gạt mưa cho em mông đau nhà em.
Không biết nó hoạt động ra sao, loại nào, giá bao nhiêu.
Mong các bác chỉ giáo dùm. Xin cảm ơn

O.S.P.D EMMA Head Judge
31/1/05
830
24
18
XAMBACO JSC
RE: cảm biến gạt mưa cho mondeo

Cái cảm biến này họat động chắc cũng giống cái đồ báo em bé tè quá các bác hả?:D

Hạng B2
12/8/04
304
1
0

Tại sao phải khác chứ !! :D

Hạng C
17/3/04
922
25
18
Vietnam

Em đang định lắp cái cảm biến gạt mưa cho em mông đau nhà em.
Không biết nó hoạt động ra sao, loại nào, giá bao nhiêu.
Mong các bác chỉ giáo dùm. Xin cảm ơn
hoẠT động:tự động gạt mưa khi có nước trên kính,chính xác hơn là nước tiếp xúc vào sensor gắn trên kính trước.Ví dụ trời quang mây tạnh mà có chú chim bay qua lỡ ị vào kính xe bác thì gạt mưa nó sẽ gạt toán loạn mà không cần bác phải gạt cái gì hết.
loại nào:cấu tạo gồm cảm biến và hộp điều khiển chế độ gạt mưa tự động
giá cả:không biết nhưng chắc rất đắt(có thể 500-1000$ chẳng hạn)

Hạng B2
11/3/05
127
0
16
www.dnv.com

Hôm qua em ra rồng đỏ. Có một bộ của Đài Loan. Thiệt hại 120 USD. Không biết chất lượng thế nào. Bác nào dùng chưa cho em xin ít kinh nghiệm.Thanks

hau
Hạng B2
1/9/05
364
6
0
sai gon

@Pác mong-dau 2.5:thật ra theo tui gắn cảm biến hơi phí vì trời mưa chỉ có 1 động tác là đẩy cần gạt thì mọi xe điều như nhau không ai biết xe mình có cảm ứng.120usd cho 1 động tác thì hơi phí,để tiền đó bác lắp đồ chơi khác hay hơn, vài suy nghĩ xin bác xem xét

Hạng C
19/7/05
593
4
0

Khi mưa chập chờn lúc to lúc nhỏ, gạt cần điều khiển nhiều cũng oải. Nếu cảm biến hoạt động tốt thì cũng nên dùng...;)

Hạng B2
11/3/05
127
0
16
www.dnv.com

bác Hanoisaigon nói rất đúng. Ví dụ như quãng đường ngắn từ hà nội đi hải phòng. Trên đường đi chỗ này mưa 1 chút chỗ kia k mưa, khoảng 10 lần như thế rất sốt ruột (chứ đâu có phải mưa rào ào một cái là xong đâu), mà mưa lúc to lúc nhỏ ->phải điều chỉnh tốc độ gạt nước sao cho hợp lí nhất ->gây mất tập trung trên đường. Đấy là chưa kể đi trong thành phố còn sốt ruột hơn. Với lại xe em bật đèn tự động, số tự động, rèm che nắng phía sau tự động nên em muốn tự động hết luôn thể. em lười lắm các bác ạ -> Cho nên em mới có nhu cầu lắp cảm biến gạt mưa

Hạng B2
11/12/04
304
0
16
Ha noi

Nghe cũng hấp dẫn các bác nhỉ! Thế nó lắp vào xe nào cũng được hở các bác ?