Tập Lái
26/11/18
3
0
1
35
Cảm biến oxy nằm chỗ nào trong xe Daewoo Lacetti Ex 2008?

Tôi mới mua lại con Daewoo Lacetti EX 2008 nhưng chạy thấy hao xăng quá. Có người bảo tôi kiểm tra cảm biến oxy nhưng tôi chẳng thấy cảm biến oxy trên xe tôi nằm chổ nào hết. Mong các bác trên diễn đàn có chạy dòng xe này chỉ giúp với ạ.[pagebreak][/pagebreak]

#Daewoo #Daewoolacetti #Daewoolacettiex2008

Last edited by a moderator:
Tôi mới mua lại con lacetti ex 2008 nhưng chạy thấy hao xăng quá. có người bảo tôi kiểm tra cảm biến oxy nhưng tôi chẳng thấy cảm biến oxy trên xe tôi nằm chổ nào hết. mong các bác trên diễn đàn có chạy dòng xe này chỉ giúp với ạ
Cảm biến biết hư hay cắm vô máy đọc lổi biết ngay thôi bác ,

Hạng D
21/3/08
4.829
4.321
113
hcm
Tôi mới mua lại con lacetti ex 2008 nhưng chạy thấy hao xăng quá. có người bảo tôi kiểm tra cảm biến oxy nhưng tôi chẳng thấy cảm biến oxy trên xe tôi nằm chổ nào hết. mong các bác trên diễn đàn có chạy dòng xe này chỉ giúp với ạ
Hao xăng nó quá nhiều lý do để gây nên.
Cảm biến oxy hay còn gọi là cảm biến khí thải, nên phải tìm trên đường thải khí bác nhé!

Tập Lái
26/11/18
3
0
1
35
Hao xăng nó quá nhiều lý do để gây nên.
Cảm biến oxy hay còn gọi là cảm biến khí thải, nên phải tìm trên đường thải khí bác nhé!
Em tìm quanh đường khí thải mà không có bác à. Xe em mua mới mua lại, em nghi xe em bị các thợ làm trước bỏ mất cảm biến oxy và thay vào đó là con bulong để che lại cái lỗ khí thải.

Hạng D
21/3/08
4.829
4.321
113
hcm
Em tìm quanh đường khí thải mà không có bác à. Xe em mua mới mua lại, em nghi xe em bị các thợ làm trước bỏ mất cảm biến oxy và thay vào đó là con bulong để che lại cái lỗ khí thải.
Nếu vậy xe bác đèn check engine có sáng không? Hay thợ cũng làm cho nó biến mất luôn rồi?

Tập Lái
26/11/18
3
0
1
35
Nếu vậy xe bác đèn check engine có sáng không? Hay thợ cũng làm cho nó biến mất luôn rồi?
Cảm biến oxy nằm chỗ nào trong xe Daewoo Lacetti Ex 2008?

xe e chổ này không có cảm biến oxy mà nó thay vào đó là con ốc bác ạ