Thánh Chó
11/10/09
4.450
6.738
113
Trước là em định khoe cái xe mới :D vì ko thể mang nó qua tinh tế hay web trẻ ranh được rồi, nên phải bỏ bên OS :D, sau là nhân dịp này cũng chia sẻ với các bác cái cảm giác "đập thùng" con xe này[pagebreak][/pagebreak] :3dcuoi:

Em ko phải đại gia như anh nhựa nên mua cái xe cũng cân đo đong đếm dữ lắm. Lúc Navara vừa ra bản 4 cây phuộc vào tháng 5, là em đã có dịp lái thử đi Đà Lạt, đợt đó đi 2 xe gồm navara EL và colorado high country. Sau khi ngồi lái colo 50km là em ... oải :D phi thân về lại ngay navara, lý do cụ thể thì thôi em xin bỏ qua vì ko mún dìm hàng colo trong thớt này (hẹn thớt khác) :D . Sau chuyến đi đó là em quyết cmn tâm: xúc cu navara EL này, gom góp, vay mượn, ăn cắp, ăn trộm thì sau 5 tháng em cũng có khoản kha khá :D. 1 ngày sôi máu em ra đại lý Nissan Cao Thắng cọc 20 chai định 2 tuần lấy xe.

Tuy nhiên con đường mua xe cũng lắm gian truân, đợt cuối năm đang mùa nghiệm thu công trình nên nảy sinh nhìu khoản chi phí “đỏ đen” thành ra lịch lấy navara phải dời thêm 3 -4 tuần nữa. Đến 1/11 đùng 1 phát Hà Nội tạm ngưng đký xe bán tải do có thông tư xe bán tải là xe con, nó bị đá với cái luật thuế 2%. Thôi thì mọi chuyện đã lỡ nếu chờ nhìu khi hư bột hư đường nên em bấm bụng chơi lớn :D nước tới đâu ta húp tới đó :D
Sau khi hoàn tất thanh toán mấy thủ tục hầm bà lằng thì cũng tới ngày hẹn rước dâu tại Nissan Cao Thắng :D :D
Đây là hình em nó khi Nissan vừa chở từ kho về Cao Thắng
Cảm giác đập thùng xe mới bác nào đã trải qua

Biết là mùi xe mới độc lắm toàn nhựa gốc thơm benzen nhưng ... hít vẫn cứ hít vì đâu có mấy dịp :D

chờ 1 tẹo thì xe cứu hộ cũng đến, em cũng ấn tượng với cái dàn nâng của xe này, nghe đâu đóng mới là 1 tỏi 1. Sài gòn mùa nước nổi thì ai có con xe này là bội thu

Em hộ tống thằng ku zìa :D

Xe gầm cao nên lúc nào tài xế cũng phải rón rén

Cuối cùng cũng zìa tới nhà :D :D

Tự tay em chạy xuống khỏi xe cứu hộ :D :D
Cảm giác đập hộp thật là thích :D

Tại đại lý thì em đã mua ốp đèn ốp lun cho nó thể thao

Phá tờ rinh lỗ bình xăng :D hãng chỉ đổ trước cho em tầm 5l nên lúc đề xe máy giựt giựt thấy thương

Các bác có thể đọc nhiều bài về cảm giác lái, cảm giác ngồi trên xe nhưng cảm giác đập hộp cái xe mới thì chỉ có người đi mua xe mới hiểu được :D
Mua xe gần 1 tuần nhưng em chưa có thời gian đi đăng ký đăng kiểm, vì lấy xe xong ngay hôm sau là em đi vũng tàu để trải nghiệm con X-Trail mới do Nissan mời :D :D chuyến đi này cũng có xuất hiện chuyện ngược đời cười ra nước mắt mà lần đầu em thấy, thôi thì hạ hồi phân giải thớt sau em sẽ kể :3dcuoi:

Trong chuyến đi đã lạt thì sau khi đổ đầy bình, navara lúc về vẫn còn chạy tiếp được 200km. mà lúc đó ko phải xe của em nên trong quá trình chạy .... em phá thấy thương :D vả lại con ếch V6 em đang đi uống đến 18 - 19L, thời điểm em lắp intake uống tới 25L :confused: thành ra em chả quan tâm mấy đến chuyện ăn uống của thằng navara :D

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
Thành viên BQT
8/6/16
5.628
12.529
113
Sài Gòn
Chúc mừng bác có xe mới. Hóng bài review cảm nhận xe của bác :3dcuoi: bản EL này xài phuộc êm hơn VL nhiều lắm. kaka

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng C
21/11/06
733
575
93
53
Nói chung cưỡi con Xanh đi cưới con Nâu thì nhất roài.... nhất là đoạn ăn uống, con Nâu nó dè được mớ bia khuyến mãi, trước chạy Xanh nó hít hết cả phần mình..kaa.
Chúc mừng bác.

• Like
Reactions: nta139
Thánh Chó
11/10/09
4.450
6.738
113
Chúc mừng bác có xe mới. Hóng bài review cảm nhận xe của bác :3dcuoi: bản EL này xài phuộc êm hơn VL nhiều lắm. kaka
em chưa có cơ hội lái thử nhiều mấy xe đối thủ navara, thôi thì em tạm review với con ếch V6 em đang đi dù gì cũng thực tế hơn :D
em ko hiểu ma xui quỷ khiến thế nào nhưng bạn bè em ít nhất 5 người đã chuyển từ ếch lên navara EL hoặc mua thêm 1 chiếc nữa :D
em thì ko thích cái tiếng máy dầu cà tạch cà tạch, máy xăng nó êm ru đi thích hơn, V6 3.0 hơn 200 ngựa nên đề 3 phát là dính lưng vô ghế, tiếng lốp kéo ken két dưới đường :D. Tất nhiên navara thì ko có cửa đó rồi, bù lại thì navara tay lái nhẹ hơn 1 xíu, ngồi cũng êm ái hơn ếch.
Khả năng cách âm thì 2 xe gần tương đương nhau. Ếch cửa rất dầy và khung gầm chắc chắn, nên theo em cách âm của ếch rất tốt. Bị 1 cái là phuộc ếch cứng nên đi đường sốc ko ngon bằng navara.
khoản chi phí nuôi xe thì thế này, 100km đường nội thành ếch nó uống khoảng 330,000vnd :cool: còn EL theo em tính rợ lúc đi đà lạt chỉ khoảng 90,000vnđ :D nôm na 100km em lời 1 vé massage :D 1000km bằng 1 em hàng cao cấp :3dnhinyeu:

Chỉnh sửa cuối: