1/10/16
772
8.679
93
http://m.nld.com.vn/thoi-su-trong-n...-dap-ga-tong-chet-nguoi-20170330162656593.htm
Cảm giác khi chí phèo chặn đầu xe, cách xử lý???

Đọc bài báo này, em thấy cũng hiểu tâm trạng bác tài lãnh 12 cuốn lịch.
Em đã bị 1 lần, 2pm cách đây 2 năm, tuyến D1 Văn Thánh em đang chạy thì bị 2 thằng chạy lên chặn đầu xe, 1 thằng ngồi trên xe, 1 thằng cầm nón bh đập vô kính hậu trái (nhưng hụt), bx em & em đực ra kg hiểu chuyện gì mà nó làm vậy. Nó kêu em bước xuống xe nói chuyện. Em đánh lái né xe thằng 2b đang chặn ngay đầu xe, nó lại dí theo chặn lần nữa. Đm nó, em không có cái gì để phòng thân trên xe nên em lại lách qua né nó rồi đạp ga qua ngã 4 về Nguyễn H Cảnh luôn. Em chở bx lên cty để lấy đồ. Em ngồi dưới si ngĩ lại cách xử lý tình huống này, nhịn hay kg nhịn?
Bx em sợ quá kg nói gì cả ngày hôm đó. Chừng 1 tháng sau, bx em kêu em mua cái gậy bóng chày để lên xe. Em nói kg cần mua.
Vì em đã nhờ anh em làm cho cây tongfa bằng sắt ống để ở ghế tài. Em để 1 đoạn cáp điện 240mm2 ở ghế phụ, sau cốp là 1 ống tuýp. Nói thật tình, em không mong gặp lại chuyện này lần nữa. Nhưng em cảm thấy tự tin hơn khi đi xa.
Em cũng vài lần chỉ vào mặt mấy thằng 2b lộn xộn chạy ẩu mà còn quay lại chửi em. Nó dừng lại chắc em đập nó quá mấy bác. Haizzz, em ráng nhịn lắm mà nhiều khi máu dồn lên não chịu kg nổi

Last edited by a moderator:
Hạng D
11/3/15
1.881
5.123
113
Vụ này nếu luật sư giỏi có thể cãi thành tội phòng vệ vượt quá mức cần thiết. Thằng kia cầm rựa chặn xe có thể coi là dùng hung khí đe doạ tính mạng những người trên xe nên người trên xe được quyền phòng vệ. Nếu không tông nó để nó ở cửa xe được thì không toàn mạng.

Hạng D
25/8/16
2.755
5.767
113
Vụ này nếu luật sư giỏi có thể cãi thành tội phòng vệ vượt quá mức cần thiết. Thằng kia cầm rựa chặn xe có thể coi là dùng hung khí đe doạ tính mạng những người trên xe nên người trên xe được quyền phòng vệ. Nếu không tông nó để nó ở cửa xe được thì không toàn mạng.
Ở cái xứ này tiền nhiều thì án ít năm còn không thì ngược lại. Bác không tin hỏi những người từng chạy án sẽ rõ

Hạng B2
25/8/16
374
320
63
Trang bị đồ chơi thì mình không chết nhưng dễ đi tù. Không trang bị đồ chơi thì đụng chuyện mình lại dễ chết và nó đi tù. Cuối cùng chắc phải " một câu nhịn thì sẽ chín câu lành " và hành xử như bác chủ đã làm : " tẩu đào vi thượng sách " là tốt nhất .

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
17/7/14
493
19.456
93
- Bác đặt niềm tin vào luật sư à ? Bác xem lại bao nhiêu vụ trước đó đi. Đọc bài này em nhớ vụ cô vợ mang bầu, bị đánh sảy thai. Anh chồng vì che cho vợ, mà thọc thằng nọ chết....haiza....bị kêu án khá nặng, không có tình tiết giãm nhẹ.
- Nhịn có khi cũng chết. Hồi đường Quản Lộ - Phụng Hiệp vừa làm xong...em cũng chứng kiến vài vụ.
Nó mang xe ra chặn đường để cướp mấy xe du lịch. Em đi xe tải cũng thủ hàng sau ghế tài. Tương trợ được vài lần.

Hạng D
7/10/09
1.314
1.587
113
Thành Phố Huế
Em bị 1 lần do xe máy tạt đầu quẹt nhẹ và sau đó anh hùng rơm vỗ nắp capo rồi đến bên cửa tài đập kính văng tục...e bình tĩnh ko nói 1 lời từ từ lấy cây xẻn kiểu Mỹ ra vặn tới vặn lui thế là đại ca ấy biến mất lúc nào ko hay. Các bác chơi cây xẻn này xếp rất gọn nằm trong hộp tì tay và rất hợp pháp.
Cảm giác khi chí phèo chặn đầu xe, cách xử lý???